เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เพื่อนเป็นซึมเศร้า

ตามหัวข้อเลยครับ คือเพื่อนผมเป็นซึมเศร้า ผมก็ทราบมานานแล้ว ปกติแล้วเพื่อนจะไม่เล่าเรื่องส่วนตัวให้ผมฟัง แต่นานๆทีจะรู้ว่าเพื่อนเป็นอะไรหรือเจออะไรมา เพื่อนคนนั้นเขาปฏิบัติเหมือนอยากให้คนอื่นรู้ว่าตัวเองเป็นซึมเศร้า ทั้งเล่าเรื่องของตัวเองให้คนในห้องเรียนราว 50 คนฟังในเวลาที่อาจารย์บางคนพูดถึงหัวข้อเรื่องโรคซึมเศร้า คือเขาต้องการอะไรครับ.. ตอนแรกผมก็แอบคิดว่าเขาเบียว..เขามีใบรับรองแพทย์นะครับ แต่ยังไงเขาก็เหมือนคนเบียวจริงๆ เพราะบางครั้งผมรู้สึกรำคาญที่เขามาปฏิบัติเหมือนอยากให้ผมรู้เหมือนกันว่าตัวเองเป็นอะไร 

สรุปแล้วเขาต้องการอะไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่