[CR] ข้าวมันไก่ซุ่ยเฮง 100 ปี เป็นอีกร้านที่มาลองแล้วต้องมาอีก ของดีของเด็ดย่านเจริญกรุง 🍴😋

สวัสดีค่าา เพื่อนๆชาวพันทิป 🙏🏼
เรากลับมาอีกครั้งพร้อมร้านใหม่ที่ได้ลอง ช่วงนี้กินเยอะมาก เพราะอยากลองกินของอร่อยถึงสิ้นเดือนพฤศจิกายนนี้ เพราะต้องกลับไปคุมอาหารแล้วค่ะ 

ร้านนี้คือ เดินผ่านทุกครั้ง คนเต็มทุกโต๊ะ สู้ไม่ไหว เพราะต้องรีบไปทำงาน วันนี้สัญญานแห่งการลิ้มรสชาติก็เกิดขึ้น เพราะในร้านมีแค่ 2 โต๊ะที่กำลังลุก เราเลยเข้าไปนั่ง และเก็บบรรยากาศภาพร้านมาให้เพื่อนๆดูด้วยนะคะ วันนี้เรามากิน 2 รอบ : รอบเช้าก่อนไปทำงาน และ รอบเย็นหลังเลิกงาน 

เริ่มกันเลยค่ะ 
รอบเช้า 
ข้าวมันไก่เนื้อน่อง ธรรมดา 
น้ำลำไย 
ราคารวม 70 บาท 
รสชาติ ⭐️⭐️⭐️⭐️
ข้าวมันดีมาก เนื้อไก่ต้มดีไม่เละ น่องคือน่องค่ะ น้ำจิ้มข้าวมันไก่เค้าจะเป็นซิกเนเจอร์ไม่เหมือนร้านอื่น กินพร้อมกันคือ รสชาติกลมกล่อม น้ำซุปนี่คือดีค่ะ หวานกระดูกไก่จริงๆ 

รอบเย็น
ต้มซุปมะนาวดอง (ปีกล้วน) 
ราคา 60 บาท 
รสชาติ ⭐️⭐️⭐️⭐️
น้ำซุปคือดีมาก กลมกล่อมรสของมะนาวดองตุ๋นกับกระดูกไก่ ปีกไก่คือร่อนได้ที่ กินแล้วนึกถึงฝีมืออาอี้เลยค่ะ อร่อยเด็ด แนะนำ 

ไว้ถ้ามีเวลาอยากลอง ซุปเปอร์ปีกไก่ เค้าดู น่าจะรสชาติแซ่บถึงใจ ถ้าได้มาลอง จะลงรูปให้ดูอีกทีนะคะ เพราะแค่นี้คือ อิ่มหนำสำราญมากจริงๆค่ะ 
ได้กินของอร่อยในวันที่เครียด มันกลายเป็นวันที่ดีอีกหนึ่งวันเลยค่ะ ☺️

ถ้ารีวิวไม่ถูกใจหรือผิดพลาดประการใด ขอน้อมรับคำติชมไปพัฒนาต่อนะคะ : )

- ขอให้ทุกวันเป็นวันที่ดีของทุกคนค่ะ - 🌻
ชื่อสินค้า:   ข้าวมันไก่ซุ่ยเฮง
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่