สุนัขกัด เจ้าของไม่รับผิดชอบ แถมฟ้องกลับ

ช่วยฟังหน่อยนะคะเราขับรถมาดีๆแล้วโดนสุนัขที่มีตะกร้อครอบปากกัดค่ะ ตรงขา แล้วผู้หญิงโดนกัดที่ขาแขน ทำใจไม่ได้ค่ะ แผลเป็นแน่ๆ (คาดว่าน่าจะชำรุด) กรี๊ดจนเพื่อนที่ขับรถมาอีกซอยนึงได้ยินเลย แล้วพอถึงห้องเราเจ็บมาก ร้องไห้หนักมาก พอได้สติเพื่อนเลยพาไปหาเจ้าของสุนัข เจ้าของสุนัขบอกให้เราไปฉีดยาโดยใช้สวัสดิการนักศึกษา แต่เราไม่มีค่ะ ป้าเขาไม่เอ่ยคำขอโทษสักคำ เรากับเพื่อนตัดสินใจ  ไปแจ้งความเหอะ กูว่าไม่รับผิดชอบแน่นอน เเลยไปที่สถานีตำรวจลงบันทุกประจำวันไว้ สายตรวจเลยไปคุยให้ค่ะ ว่าจะเอายังไง ป้าเค้าก็บอก งั้นก็ไปฉีดแล้วเอาใบเสร็จค่ารักษามา จากนั้นเราก็ไปโรงบาลที่ใกล้ที่สุดและเร็วที่สุด เรากลัวเชื้อจะลามค่ะ เพราะตอนเด็กไม่ได้ฉีดอะไรเลย  หมดค่ารักษาไป 4900บาท หมอนัดฉีดอีก4เข็ม พ่อเราก็เลยบอก สงสารเขา ให้จ่ายแค่เข็มแรกพอละ ที่เหลือพ่อจะจ่ายเอง ทีนี้เราก็นัดเค้าให้มาจ่ายเงินที่สถานีตำรวจ แต่วันนัดเราติดสอบค่ะเลยโทรไปบอกพี่ร้อยเวรว่าหนูฝากให้จ่ายที่พี่เลยนะคะ ถ้าไปคงไปไม่ทัน (เรารู้จักกับพี่ตำรวจคนนี้ค่ะ ไว้ใจได้)  เราโทรบอกป้าเขาด้วยค่ะ ว่าจ่ายที่ร้อยเวรได้เลยนะคะ เพราะทิ้งใบเสร็จใว้ที่ร้อยเวรแล้ว ป้าเค้าก็ไม่ยอมจ่ายค่ะ เราก็งงว่าเอะ ทำไม เราเลยไลน์ไปถาม แล้วส่งใบเสร็จให้ค่ะ จึงรู้เหตุผลว่า ตั้งใจจะไปต่อราคาเราที่สถานีตำรวจนี่เอง เค้าบอกว่า ตั้ง5000ไม่มีจ่าย ให้เดือนละ500 ได้มั้ย เรานี่แบบ โห นี่เรายังใจดีไม่พอใช่มั้ย ค่าทำขวัญก็ไม่เรียก พ่อเราโมโหมากจะฟ้องแล้ว เราเลยบอกป้าเค้าว่า จ่ายให้ครบเถอะค่ะไม่อยากให้เป็นปัญหาใหญ่ เค้าก็ยืนยันว่าไม่มีเงินให้ค่ะ ทางเราก็เลยฟ้องไป ถึงวันนัด ป้าเค้าจ้างทนายมาค่ะ และปฏิเสธทุกข้อกล่าวหา ไปศาลกี่รอบก็ปฏิเสธทุกรอบ แถมแจ้งความเรากลับว่าให้ความเท็จกับเจ้าพนักงาน เห้อ ศาลจะตัดสินอีก10วันนี้ เรางงว่า ทำไมไม่เอาเงินที่จ้างทนายมาจ่ายให้เราตั้งแต่แรกดีกว่ามั้ย เราควรทำยังไงกับคนแบบนี้ดีคะ แล้วเรามีสิทธิ์แพ้คดีมั้ยคะ แต่เราโดนกัดนะ 😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่