มาแชร์ประสบการณ์การเข้ารับปริญญากันค่ะ ^^

ของจขกทเพิ่งรับไปเมื่อเดือนที่แล้ว 
ความจริงจบมานานแล้วแต่ติดสถานการณ์โควิด19 ทางมหาวิทยาลัยเลยเพิ่งกลับมาจัดงานพิธีประสาทปริญญาบัตรในปีนี้ 
ของเราซ้อมรับ3วัน เราเหนื่อยมากๆ แต่พอถึงวันรับจริงกลับสนุกเฮฮาค่ะ ถ่ายรูปกับพ่อแม่ กับเพื่อน แล้วพอถึงเวลาที่คณะเราขึ้นไปรับใบปริญญาบัตรจริงๆ เราไม่ตื่นเต้นเลย เราเดินตามจังหวะตามคิวเป๊ะๆ พอเราได้ใบปริญญามาอยู่ในมือจริงๆแล้ว เรารู้สึกดีมากๆว่าในที่สุดเราก็มีวันนี้  ถึงแม้อากาศจะร้อนอบอ้าวมากก็ตาม พัดลมเล็ก ยาดม ลูกอม ช่วยได้มากค่ะ ^^ 

ในพิธีห้ามนำอะไรพกติดตัวเข้าไปเลยค่ะ  วันจริงเราฝากกระเป๋าไว้ที่ครอบครัวหมดเลย แค่เราเห็นพ่อแม่เรายิ้ม มีความสุขกับวันนั้นของเรา เราก็แฮปปี้ละค่ะ  เสียดายแทนเพื่อนบางคนที่ไม่เข้ารับปริญญา แต่ก็เข้าใจว่าพวกเขาคงมีเหตุผลส่วนตัว มันเป็นโมเม้นท์ที่เราจะจำไปอีกนานแสนนาน อิอิ 

อยากฟังประสบการณ์ของคนอื่นบ้างค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่