ไม่โอเคกับเพื่อนแต่ก็ไม่รู้ว่าจะไปคบใครแล้ว ทำไงดีคะ?

คือเรามีเพื่อนเป็นกลุ่มอะค่ะ ตอนที่เล่นด้วยกันแรกๆเพื่อนก็น่ารักดีนะคะดูจะเข้ากันได้ แต่พอนานวันเข้าเริ่มจะไม่ใช่แล้ว คือนิสัยเพื่อนเริ่มไม่ตรงกับเราคนเดียวในกลุ่ม ทุกคนดูอยู่ด้วยกันได้แต่เราเริ่มรู้สึกเหนื่อยทุกครั้งที่จะต้องสวมหน้ากากตอนอยู่กับเพื่อน จะไปหากลุ่มอื่นเขาก็เป็นเพื่อนกันมานานเข้าหายากมากค่ะ

เราควรทำไงดีคะ อยู่ต่อไปแล้วปรับตัวให้เข้ากับเพื่อนหรือว่าจะหาเพื่อนใหม่(ซึ่งเราเข้ากับคนยาก)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่