รู้สึกผิดที่ไม่ใด้ช่วยหมาที่กำลังจะถูกรถเหยียบ

คือวันนี้ผมเสร็จจากงานและจะกลับบ้าน ผมกำลังขี่รถอยู่ืตอแรกก็ไม่ใด้สังเกตอะไรซักเท่าไหร่ จนกระทั้งใกล้จะถึงบ้านผม ผมดันไปเห็น รถคัน1 เขากำลังจะออกจากบ้าน และผม ดันไปเห็นรถคันนั้น กำลังจะเหยียบหมา คือหมาตอนที่ผมมอง หัวมันติดกับล้อเลย เหมือนมันอยากให้ไปช่วย ตอนนั้นผมขี่มอไซค์ มาด้วยความเร็ว80/km และผมจะเบรคก็ไม่ใด้เพราะมีรถขี่ตามติดผมมา
และคือเป็นหมาของเจ้าของบ้านเขานะครับ เพราะมันมีปลอกคอ และพอผมขี่ผ่านออกไปและมองดูกระจกหลังคือ รถเหยียบมันเรียบร้อยแล้ว ผมรู้สึกผิดมากที่เห็นและไม่เข้าไปช่วย😢ผมควรทำไงครับทั้งที่เห็นและไม่ใด้ไปช่วย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่