เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ขับรถเฉี่ยวชน คู่กรณีบาดเจ็บสาหัส ต้องขึ้นศาล แต่มีคดีอยู่ตอนนี้รอลงอาญา

กระทู้คำถาม
ผมอายุ 26 เดือดเนื้อร้อนใจมากครับ  
ผมขับรถยนต์กำลังจะเลี้ยวขวาเข้าเซเว่น 
มีมอเตอร์ไซค์มา ตามหลัง มอเตอร์ไซค์ได้แซงขวา แล้วมาเฉี่ยวชนผม ตรงนั้นเป็นถนนสวนเลน
ตำรวจชี้ให้ผมผิด (ต้องชดใช้ให้คู่กรณี)
แต่ว่าผมว่าผมไม่ผิด เพราะว่ามอเตอร์ไซค์แซงขวามาชน โดยบอกว่าผมไม่เปิดไฟเลี้ยว
แล้วตำรวจยังให้ผมชดใช้

แล้วผมไม่ยอม แต่คู่กรณีบาดเจ็บสาหัส 
ตำรวจเลยจะส่งไปเคลียร์กันที่ศาล แต่ผมพึ่งจบคดีอาญามา ตอนนี้รอลงอาญา 3 ปี ถ้าขึ้นศาลแล้ว ศาลชี้ว่าผมผิด แล้วคู่กรณีบาดเจ็บเกิน 20 วันเป็นคดีอาญาอยู่แล้ว ผมจะติดคุกไหมครับ
หรือผมควรมีวิธีทำอย่างไร ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่