อิหร่านมาแข่งบอลโลกหลายครั้ง แต่เคยผ่านเข้ารอบ 2 บ้างมั้ยครับ แล้วมีทีมนอกทวีปเอเชียที่มาบอลโลกแต่ตกรอบแรกตลอดมั้ยครับ

กระทู้คำถาม
อิหร่านทีมทอปของเอเชีย ตัวสูงใหญ่ เคยผ่านเข้ารอบ 2 บอลโลกบ้างมั้ยครับ หรือเก่งแต่ฟุตซอลครับ แล้วทีมนอกเอเชียที่มาบอลโลก แต่ไม่เคยผ่านรอบแรกเลยมีทีมอะไรบ้างครับ นิวซีแลนด์ แคนาดา ตูนีเซีย โตโก อังโกลา เซอร์เบีย (ไม่นับตอนเป็นยูโกสลาเวีย และเซอร์เบียแอนด์มอนเตรเนโกร) แอฟริกาใต้ อะไรพวกนึ้รึป่าวครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่