ง้อแฟนไม่เป็นทำไงดีครับ

ตามหัวข้อเลยครับคือผมเป็นคนง้อแฟนไม่เป็นครับเพราะไม่เคยง้อใครเลยเลยติดเป็นนิสัยครับ ทุกครั้งที่ทะเลาะกันผมจะทำได้แค่ขอโทษและก็อธิบายเหตุผลครับว่าทำไปทำมั้ยอะไรอย่างไง(ในแชทน่ะครับ) ในแชทผมก็พิมพ์ง้อเต็มที่เลยน่ะแต่พออยู่ต่อหน้ากันผมกับแบบพูดอะไรไม่ออกเลยครับเลยทำให้แฟนคิดว่าผมไม่สนใจเสแสร้งที่จะง้อครับแล้วก็โดนบอกว่า(มันน่าหงุดหงิดนะ ไม่พูดอะไรเเล้วบอกไม่รู้จะพูดอะไรจะง้อยังไงเนี่ยคือคนไม่อยากเลิกจริงๆเขาไม่ทำกันเเบบนี้หรอก)แต่ใจจริงๆผมไม่ได้อยากเลิกน่ะครับแต่มันแต่มันพูดอะไรไม่ออกจริงๆแล้วก็เหมือนไปทำให้ความเชื่อใจที่เขามีให้ผมหายหมดเลยครับเลยอยากรู้ว่ามีวิธีแก้นิสัยตรงการง้อตอนอยู่ต่อหน้ามั้ยครับแล้ววิธีเรียกความเชื่อใจกับมาครับคือกลัวเขาจะเบื่อแล้วไปหาคนอื่นครับเลยอยากรู้วิธีแก้ (อาจจะพิมพ์แบบงงหน่อยน่ะครับ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่