เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

มีปัญหากับเพื่อนสนิทค่ะ😭

คือหนูมีเพื่อนสนิทคนนึงตอนม.ต้นก็รู้จักกันเฉยๆ พอขึ้นปวช ก็มาสนิทกันค่ะ ตอนสนิทกันเขากับแฟนเขามาอยู่หอหนูพวกเรา2คน อยู่กับแฟนทั้งคู่ค่ะ แต่ทางแฟนหนูเป็นคนจ่ายค่าหอค่าน้ำค่าไฟ เขาใช้ห้องหนูสกปรกมากค่ะ ตอนนี้หนูกับเพื่อนผู้หญิงพักการเรียนแล้ว หนูเป็นคนเดียวในหอที่ทำงาน แฟนหนูได้เงินรายอาทิตย์สัปดาห์ละ 2000 แต่แฟนเขาได้แค่500 เพื่อนหนูก็ไม่ทำงาน เวลาแฟนเขาได้เงินมาก็เอาไปกินเลี้ยงกันอยู่2 คน มีแต่หนูกับแฟนที่หาให้กินทุกวัน ข้าวกลางวันของแฟนเขาแฟนหนูยังเป็นคนจ่ายเลย อันนี้หนูไม่ได้เคืองอะไรนะคะ กลับมาจากที่ทำงานหนูก็เป็นคนเก็บกวาดซักผ้าทุกอย่าง ตอนนั้นไม่ได้คิดน้อยใจอะไรค่ะ มีอยู่วันนึงเขากับแฟนเขาทะเลาะกัน เลยไปนั่งอยู่หน้าบ้านหนู มีหนูน้องสาวเขาป.3เองค่ะ แฟนหนู มีกันอยู่4คน หนูนำพอตหรือบรฟฟ นั่นแหละค่ะของเขามาสูบ และก็แต่งหน้าไปด้วยเพราะจะไปทำงาน ตอนนั้นเป็นตอนกลางวันแล้วบ้านหนูก็เปิดร้านขายของด้วยค่ะ พอหนูจะไปทำงานก็เลยวางไว้ตรงหน้าเขาเลยค่ะแต่เขาเหม่อเพราะทะเลาะกับแฟน หนูก็เลยถือพวกเครื่องสำอางหนูขึ้นรถไป มันมีทั้งอายไลเนอร์ มาสคาร่าที่เป็นแท่งสีดำ เขามาถามว่าหนูเอาไปมั้ยหนูก็ตอบว่าไม่แต่เขาก็มาบอกให้ซื้อคืน แต่หนูไม่ได้เอาไป ก็เลยอธิบายให้ฟังว่าตอนนั้นเราอยู่ด้วยกันนะ  เรื่องรอบแรกก็จบไปค่ะเพราะเขาคงไม่รู้จะพูดอะไร หนูพยายามอธิบายว่าทำไมหนูต้องเอาของหนูก็มี2 เครื่อง แต่ตอนนั้นที่เอาของเขามาสูบเพราะลืมไว้ที่ทำงานค่ะ  เขาก็ว่าหนูสารพัด หนูก็เลยอธิบายว่าหนูเลี้ยงเขามาตั้งเยอะ ทำไมไม่นึกถึงสิ่งดีๆ และหนูก็อธิบายว่าทำไมหนูไม่เอาเวลาเขากับแฟนกลับหอมาแล้วเมาไม่ดีกว่าหรอคะ หนูเครียดมาก และเขาก็เอาเรื่องนี้ไปเล่าให้คนรอบตัวว่าหนูขโมยของเขา  หนูก็เลยไปเคลียร์ปัญหาเพราะมันเสียหายที่หนู พอทีนี้มามีปัญหารอบ2 อีก เมื่อวันก่อนที่พอตเขาจะหายหนูได้พอตเครื่องเหมือนเขามาจากลูกค้าค่ะมีเคสด้วย เพื่อนที่ทำงานก็เลยขอซื้อต่อ ซื้อตอนนั้นลูกค้าก็เห็นค่ะ แต่เพื่อนที่ซื้อต่อเขาโดนถามว่าซื้อจากไหน เขาเลยบอกว่าซื้อจากหนูไม่ได้อธิบายชัดเจน และเขาก็เอาไปบอกเพื่อนหนูที่ทะเลาะแล้วเราก็ทะเลาะกันอีกครั้งค่ะ แล้วเขากระจายไปทั่วว่าหนูขโมย หนูเสียหายมากเลยโพสน่าเฟสว่าหนูจะเอาไปทำไม และแฟนของหนูก็มาเม้นว่าไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์แต่รู้ดีจัง (หมายถึงแฟนของเพื่อนที่ทะเลาะกัน) และแฟนของเพื่อนก็โพสว่าไม่พอใจก็มาตีทกังวลใจว่าแฟนจะโดนตีค่ะ เพราะเขาเป็นพวกชอบใช้ความรุนแรง และเขาก็ทักมาว่าหนูในแชทว่าแถบ้าง อะไรบ้างหลายอย่าง หนูเลยบอกว่าหนูวางไว้แล้วเขาก็ว่ายอมรับความจริงบ้างเถอะ หนูไม่รู้จะทำยังไงค่ะสรุปหนูผิดหรอคะ หนูเศร้าจนร้องไห้ เพราะเขาเป็นเพื่อนที่หนูสนิทมากค่ะ😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่