ดรอปเรียนมาแล้ว2ปี กลับไปเรียนต่อดีไหม???

กระทู้คำถาม
คือผมจบแค่ม.3 แล้วไม่ได้เรียนต่อ เหตุผลที่เลิกเรียนก็คือเบื่อสังคมรร.โดนเพื่อนบูลลี่ ไม่ค่อยมีเพื่อน แล้วพอจบม.3มาผมก็ทำงานแคสเกม(ล่าสุดไม่ได้ทำแล้ว) แต่พอมีอาชีพเสริมมีเงินเก็บหลักแสน คือตอนนี้ผมรู้จักกับคนทางออนไลน์ มันจะชอบว่าผมไม่มีอนาคต และเพื่อนหลายคนที่ผมรู้จักทางออนไลน์ก็ทำงานเหมือนกันแต่พวกนั้นยังเรียนอยู่ พอผมกลับมามองตัวเอง ก็รู้สึกแบบว่ามีวุฒิแค่ม.3อนาคตจะไปทำไรได้ ก็เลยอยากกลับไปเรียนต่อม.4 แต่กลัวจะเรียนไม่ไหว และกลัวไปเรียนแล้วเข้าสังคมไม่ได้  เลยอยากขอคำปรึกษาว่าผมควรทำยังไงครับ  หรือถ้าผมไปเรียนต่อกศน.จะสามารถต่อมหาลัยหรือไปทำงานอะไรได้มั้ยครับ #การเรียน#ปรึกษาเกี่ยวกับการเรียน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่