ติดหนี้ธนาคาร

เรื่องมีอยู่ว่า ผมไปกู้เงินให้ป้า เป็นเงิน 2แสน แล้วไห้ป้าผ่อนชำระ หลังจากนั้นไม่ผ่อนติดต่อ กันเป็นเวลา  4-5เดือน ธนาคารก็จะฟ้องผม
ผมมีหนี้อยู่ 2 อย่าง ผ่อนรถอยู่ 1 คัน เหลือยอด 3แสน และหนี้ตัวนี้ ผมส่งไม่ไหว
ธนาคารที่ไปกู้ว่า  ผมจะติดบูโร และโดนฟ้อง

( ถ้าผมโดนฟ้อง จะโดนอะไรบ้างครับ )
จะติดบูโร  แล้วล้มละลายต่อไหมคับ แล้วรถที่ยังผ่อนกับธนาคารอื่นจะเป็นยังไงครับ

แสดงความคิดเห็น