แม่ผมเป็นคนที่เชื่อเรื่องงมงายมาก

กระทู้สนทนา
ผมมีปัญหา แม่ผมชอบเชื่อเรื่อง งมงายมาก ซึ่งผมเป็นคนที่ไม่ค่อยเชื่อแต่ไม่ได้ลบหลู่อะไร โดยเรื่องที้จอหนักช่วงนี้เลย คือผมปลูกบ้านตอนออกแบบบ้านผมก็ให้แม่ดูแกก็มีหลักฮวงจุ้ย ข้อห้าม 12345 แต่ผมก็พยายามแก้ให้จนแบบบ้านเสร็จและได้ปลูกพอขึ้นโครงบ้านแม่เห็นโครงสร้าวห้องชัดเจน แก้ก็มีปัญหาตามมา เช่นห้องน้ำชั้นสองอยู่ตรงห้องครัวไม่ดี ห้องน้ำชั้นล่างอยู่กลางบ้านไม่ดี จะให้ผมแก้ไข ผมก็พยายามให้แม่อธิบายว่ามากจากไหน แต่แม่ก็อธิบายไม่ได้บอกแค่ เพียงว่าจะทำมาหากินไม่ขึ้นและให้เชื่อแก ผมก็ได้ทะเลาะกับแม่ไปยกใหญ่ สรุปได้ว่าต้องเสียเงินต่อครัวไทยยื่นมานอกบ้านและทำห้องน้ำเพิ่มนอกบ้านและในบ้านให้ปิดไม่ต้องใช้งาน ซึ่งผมเหนื่อยใจมากๆ เพื่อนๆช่วยให้คำแน่นำทีว่าจะทำยังไง กับแม่ผมดี ผมอธิบายไม่ค่อยเก่งแต่หวังว่าผู้อ่านจะเข้าใจความรู้สึกของผมนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่