เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แฟนพูดว่าเรา Support เขาไม่ได้ และนี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่พูด

ผมอายุ 28 ปี ทำงานรับราชการ มีเงินเดือน + เงินประจำตำแหน่งนิดหน่อย
ทุกวันนี้ผมผ่อนบ้าน ผ่อนรถ คืนเงินกู้สหกรณ์ จ่ายค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเน็ต ด้วยค่าใช้จ่ายที่กล่าวมา ลำพังเงินแต่ละเดือนในทุกวันนี้ก็ไม่มีเหลือเก็บแล้ว เงินที่จะนำไปเที่ยวต่างประเทศ หรือในจังหวัดที่ไกลๆ ยิ่งไม่ค่อยมี ส่วนแฟนผมเขาเป็นคนชอบเที่ยวต่างจังหวัด และอยากไปเที่ยวต่างประเทศ

เวลาผมไม่มีเงิน หรือขัดสนในแต่ละเดือน แฟนชอบพูดว่า ผม Support เขาไม่ได้ ผมได้ยินคำนี้มาไม่ใช่ครั้งแรก และคำพูดนี้ทำให้ผมรู้สึกบั่นทอนความรู้สึกไปค่อนข้างเยอะ ผมเคยคุยกับเขาแล้วว่าผมรู้สึกไม่ดี รู้สึกแย่ แต่เหมือนเขาไม่รู้ว่าผมมีรายจ่ายอะไรบ้างทั้งที่อยู่บ้านเดียวกันมาตลอดเกือบ 1 ปี

ถึงผมจะมีรายจ่ายเยอะ แต่ในวันสำคัญผมก็ไม่เคยลืมหาของขวัญดีๆ และค่อนข้างมีราคามาให้เขา วางแผนทำอะไรน่ารักๆให้
ผมเองทุกวันนี้ทะเลาะกับแฟนแทบจะทุกวัน เขาเองก็เหนื่อยจากการทำงาน ผมเองก็เหนื่อยจากการทำงาน อยากที่จะมีความรู้สึกดีๆที่มีให้กันในยามกลับบ้าน

แต่พอมาวันนี้ ด้วยเหตุผลที่เขาอยากให้ผมช่วยออกค่าใช้จ่ายอะไรบางอย่าง แต่ผมปฏิเสธไป ก็เกิดคำพูดที่ว่านั้นขึ้นมาอีก มันทำให้ผมรู้สึกด้อยค่า ไม่มีกำลังทรัพย์ที่จะดูแลเขาได้ และคิดว่าผมอาจจะไม่ได้รวยพอที่จะดูและแฟนผมได้ ผมควรทำอย่างไรกับความรู้สึกตัวเองดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่