เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แฟนบอกว่าไม่มีใครรักเค้าได้เท่าแฟนเก่า

พอดีว่าแฟนเราคบกับมาครึ่งปีได้แล้วค่ะ หลายๆอย่างมันโอเคหมด มีทะเลาะงอนกันบ้างตามปกติ (แฟนเป็นผู้หญิงนะคะ) แต่เราจะเป็นคนง้อซะมากกว่า 

เค้าพูดกับเราว่าเราลงตัวกันหลายๆอย่าง เราทั้งคู่ปรับตัวเข้าหากันด้วยแหละค่ะ เราเสียสละอะไรหลายอย่างบ้างอย่างเราไม่ได้บอกเค้า แต่เค้าจะเป็นคนพูดออกมาเลยเวลาเป็นอะไร 

จนวันนึงมีเรื่องแฟนเก่าเข้ามา จากเราที่ทนมาหลายเดือนเราเปิดปากพูดละขอ เพราะเค้ายังติดต่อกับแฟนเก่าอยุ่ จนเค้าก็เลิกไป

แต่ว่ายังมีแฟนเก่าที่เก่ากว่า! อันนี้เค้าติดต่อกับเหมือนเพื่อนอะค่ะ แต่เราก็ไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่  เพราะตอนเราไปเจอแฟนเก่าแฟนเรา ตรงนั้นยืนกันสามคน แต่เราดหมือนเป็นคนนอกเลยค่ะ จนเราเลยร้องไห้ละบอกไป เค้าบอกขอเวลาเพราะเค้าคบกันมานาน แล้งเป็นคนเดียวที่สนิท  เราก็ไม่ได้อะไรละขอไม่รับรู้ และไว้ใจ

จนวันนึงเค้าพูดว่า "เค้าเคยคิดนะว่าคงไม่มีใครรักเค้าเท่าแฟนเก่าเค้าได้อีกแล้ว" ตอนนั้นคสพ. เรายังปกติดีไม่ทะเลาะกัน

และมาเร็วๆนี้เค้าก็พูดอีก แต่เหมือนพูดเบาๆต่อว่า เรา(จขกท) ก็คงไม่ได้รักเค้า(แฟนเรา)เท่าแฟนเก่าเค้าละมั้ง ประมาณนี้ค่ะ 

เราเสียใจเสียความรู้สึกมาก แต่การกระทำเค้ายังดูรักเรา เค้าบอกรักเรา แต่พอพูดงี้มาทำให้เราตั้งคำถามตลอดเวลาว่ารักเราจริงมั้ย 

เราสับสนค่ะ ไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไง เราทำทุกทางแล้งมันเป็นสิ่งที่เราคุมไม่ได้ มันอยุ่ที่แฟนเรา แต่เราไม่อยากอยุ่ด้วยความสงสัยหรือระแวงเราเหนื่อยค่ะ 
ปล.หลายๆอย่างที่เกิดขึ้นในชีวิตประจำวันแฟนเก่าคนที่เป็นประเด็นก็รับรู้ค่ะ เพราะแฟนเราทักไปบอก 

ทุกๆคนคิดว่ายังไงคะ 

ขอโทษเรื่องคำผิดนะคะ ถ้าว่างยังไงจะกลับมาแก้อีกที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่