มอไซค์มือสองไมล์เยอะเเบบนี้ยังน่าซื้ออยู่มั้ย

คือพอดีผมมีงบอยู่ประมาณ13x,xxxครับเเล้วพอดีผมเห็นr15mผมก็กะจะไปออกคันนี้เเหละครับ เเต่พอดีไปเจอกระเเสที่เขาพูดกันว่าราคาเเพงไปไม่น่าซื้อ บวกกับหลังจากเปิดตัวมาได้สักพักกระเเสr15mก็เงียบไปเลยครับ พอลองดูในโซเชียลก็เจอบางคนบอกว่าสมัยนี้มันเลิกนิยมเเล้วสปอร์ต150 บางคนก็บอกว่าราคานี้ไปเอาBBมือสองดีกว่า คุ้มกว่าเยอะ ซึ่งผมเลยค้นหาราคาBBมือสองในราคาประมาณนี้ก็เจอเยอะอยู่ครับ เเต่เเบบเราก็สงสัยว่าเอ๊ะBBพวกนี้ราคามัน2เเสนกว่านะขายถูกขนาดนี้มันจะโดนค่าซ่อมบำรุงยับลยรึเปล่า เเต่พอดีผมไปเจอร้านBBมือสองคนนึงที่ดังเหมือนกันเพื่อนผมก็ไปซื้อจากร้านนี้กันหลายคนก็บอกว่าร้านนี้ดีนะเขาก็คัดเกรดมือสองอยู่นะ ผมเลยไปส่องๆดูปรากฎเจอคนนึงครับเป็นKawasaki  Ninja 400se ปี2019 มืสองราคา12x,xxxxครับ ซึ่งมันพอกับงบผมครับเเถมเขามีเเต่งโช๊คหน้า ต่อเเต่ง ด้วยครับเเต่ไปหลือบเห็นไมล์ล่อไป35,xxxโลครับเลยชะงักเลยเเบบวิ่งโลเยอะเเบบนี้เเล้วขายถูกอีกมันจะมีปัญหาตามมาเยอะมั้ยเลยอยากลองมาถามพวกพี่ๆกูรูทั้งหลายครับว่าคิดเห็นกันอย่างไร เอาseคันนี้ หรือ r15m หรือมีรุ่นอื่นๆในราคางบประมาณนี้ลองเเนะนำมาทีครับ อยากได้รถทรงสปอร์ตครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงล่วงหน้านะครับ
ปล.ร้านBBมือสองที่ผมไปส่องๆมาเขาก็ดังเเล้วก็ดูน่าเชื่ออยู่นะครับชื่อD........(ไม่กล้าเอ่ยเต็มกลัวโดนครับ)
ปล2.ขอข้อมูล ความเห็นหน่อยนะครับรบกวนอย่าด่าผมเลยนะครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 10
ถ้าสนใจมือ2จริงต้องทำใจและใจเย็นๆ

ทำใจ... ขึ้นชื่อว่ามือ2บางที่ไม่สามารถตรงใจเราได้ทุกอย่าง​ ราคาได้รุ่นได้​ แต่สีไม่ได้​ คือต้องทำใจไว้บ้างอาจมีโน้นนี้นั้นนิดหน่อยๆ​ ที่ขัดใจ
ใจเย็น... ท่องไว้เงินเป็นของเรา​ เลือกให้พอใจ​ เช็คตรวจสอบให้ละเอียด​ ต้องไปดูตัวจริงตรวจเอกสารให้เรียบร้อย

ผมก็พึ่งได้​ Z400​ มือ2มาเหมือนกัน​ ผมตั้งเป้าไว้ ถ้าไม่ถูกก็ไม่ซื้อดูอยู่หลายเดือน​ บางคันช้าไปเขาขายไปก่อนก็มี​ ไม่เกินงบ​ เลขไมล์ไม่เยอะ​ อายุไม่มาก

นิน400​ ราคา1.2แสน​ ไมล์3.5หมื่น​ ​ปี2019​ หากเป็นรถใช้งานในชีวิตประจำวันก็ปกติไม่มากไม่น้อย... แต่หากเทียบกับที่ผมใช้งาน(สายจอดและมีรถ3คัน)​ปีที่วิ่งเยอะก็น่าจะได้สัก6พัน​ หากคือว่าไมล์3.5หมื่นเยอะก็หาคันใหม่ครับ​ คาวา400ในตลาดรถมือ2มีเยอะมาก​ หากไม่รีบใช้รถใจเย็นค่อยๆหา​ ตรวจสอบเช็คให้ละเอียดครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่