เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

3 ปีผ่านไปกับบริการ True Online ที่ระดับเดิม

กระทู้คำถาม
ส่วนตัวเคยใช้บริการ True Online มาก่อนครั้งนึง แล้วปัญหาเยอะมากครับ ย้อนดูจากกระทู้เก่าผมได้

แต่!!! คิดว่าเวลาเปลี่ยนบริการก็น่าจะดีขึ้น เลยลองต่อให้บ้านที่ต่างจังหวัดลองดูซักหน่อย เห็นพนักงานมาเสนอ

สรุป ห่วยแบบเดิมครับ ถึงจะไม่ห่วยเท่าเดิม เดือนนึงมีปัญหา 3-4 ครั้ง เห็นจะได้ ก็ทนใช้ให้ครบปีแบบเดิมครับ

เมื่อวาน วันที่ 28/11/2565 ผมได้ไปยกเลิกคืนเราเตอร์และกล่อง true box ให้ตาม ปรกติ พนักงานก็แจ้งว่าเรียบร้อยแล้ว

กลับมามีข้อความโฆษณาจากทรู เด้งแจ้งเตือนขึ้นมาอีก ผมเลยเอะใช้ เอาหมายเลขสมาชิก 9604506601 เข้าไปเช็คกับแอพทรู

เข้าอีรอบเดือนครับ ซิมเน็ตที่แถมมาถูกยกเลิกไปแล้ว แต่หมายเลขทรูออนไลน์ ยัง Active อยู่เช็คกับ chat service ก็ตอบข้อความแสนช้า

เช็คกับ facebook trueonline ก็แปะลิ้ง chat service มาให้เลยแบบดื้อๆ (บริการทุกระดับประทับใจสุดๆ) เลยได้โทรถามคอลเซ็นเตอร์

ก็ได้แค่เช็คและรับเรื่องไว้

คำถามคือ ผมต้องขับรถไปศูนย์ทรูจังหวัดสมุทรสงครามอีกรอบใช่มั้ยครับ มันใช่เรื่องของลูกค้าที่ทำตามเงื่อนไขทุกอย่าง แต่ต้องมาเสียเวลาไปกลับศูนย์มั้ย

วันนี้เอาหมายเลขบริการเข้าเช็คก็เหมือนเดิมครับ นี้ถ้าผมไม่เอะใจเข้าเช็คสิ้นเดือนคงได้จ่ายค่าบริการอีกรอบ

เอาเรื่องนี้มาบอกกล่าวครับ เผื่อจะมีอุทาหรไม่ให้ประชาชนคนอื่นตกเป็นเหยื่อ ส่วนของทรู ถ้าวันนี้ไม่ได้ความคืบหน้ายังไงก็คงต้องแจ้งความเอาไว้ก่อน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่