เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

มีใครอายุใกล้เลข 3 แล้วยังหาตัวเองไม่เจอมั้ยคะ

เราทำงานมาสักระยะ แต่ยังไม่รู้ว่าตัวเองชอบทำอะไร ต้องการอะไร เรียนสายวิทย์คณิตตามกันไป พอเข้ามหาลัยก็เรียนให้พอจบ สมัครงานพอเค้ารับก็ทำเลย แบบทุกวันนี้ทำแบบไม่มีความสุขไปวันๆ เพราะเจอคนที่ toxic ในที่ทำงาน และเป็นรูปแบบงานที่จับพลัดจับผลูมาได้ทำเฉยๆ ไม่ได้เก่งด้านนี้จริวๆ ถ้าหาอะไรที่ชอบตอนนี้จะสายไปมั้ยคะเคยคิดว่าอยากลองไปใช้ชีวิตต่างประเทศ แต่งบและภาระที่พ่อแม่เกษียณแ้ว ไม่ได้ขอเงินเรา ถ้าไปได้เค้าก็ต้องอยู่กันเองเลยไม่อำนวยเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่