ละทิ้งหน้าที่

พอดีว่าผมทำงานในช่วงเวลากะดึกประมาณ 18:00 น เลิกตี 2 ทำโอ 3 ชม.. เลิก6 โมง งานที่ผมทำเสร๊จตั้งแต่ 23:00 น แต่เกิดข้อผิดพลาดนิดหน่อยผมออกไปทานข้าวประมาณ 00:00 น กับเพื่อน 1 คน แต่ปรากฏว่าไม่มีร้านข้าวที่ใหนเปิดเลย แล้วเพื่อนผมมีห้องพักอยู่ไม่ไกลจากบริษัทตอนแรกว่าจะกลับบริษัทแต่ผมไม่กลับผมได้ไปที่หอพักกับเพื่อนเพื่อไปนอน พอตื่นเช้ามาผมกลับไปแสกนนิ้วประมาณ 6 โมง แล้วโดนกล้องจับได้ว่าหนีงาน ปรากฏว่าผมได้โกงเวลาบริษัท ปกติงานเสร๊จ 23:00-00:0 ก็นอนแล้วนอกนั้นนอนเอาโออย่างเดียว ผมทำงานดีมาตลอตผมพลาดไปแค่วันเดียวเพราะไปนอนข้างนอก ผมอยากทราบว่าบริษัทมีสิทไล่ผมออกไหม พอดีผมรู้เท่าไม่ถึงการจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่