เคลียร์ช่องปากสามารถทยอยทำเดือนละครั้งได้มั้ยคะ?

กระทู้คำถาม
พอดีเราเพิ่งไปเคลียร์ช่องปาก (อุดฟัน,ขูดหินปูน,ถอนฟัน) กับทางคลินิกมาครั้งแรก หมดไป 5,xxx บาท โดยคุณหมอบอกว่าต้องเคลียร์ทั้งหมด 2 ครั้งพร้อมติดเหล็กได้เลย ซึ่งครั้งถัดไปให้มาอุดฟันกับถอนฟันต่อหลังจากเคลียร์ฟันครั้งแรก 1 สัปดาห์ ประเด็นคือเราเกรงว่าถ้าเคลียร์ช่องปากรอบ 2 ภายในเดือนนี้เลย เงินสดที่มีอยู่อาจจะไม่พอ คงต้องรอเงินเดือนออกเดือนหน้า เลยอยากสอบถามเพื่อนๆ ชาวพันทิปค่ะว่าถ้าเคลียร์ช่องปากครั้งที่ 2 เดือนหน้าจะมีผลอะไรกับฟันเรามากมั้ยคะ? ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่