เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ขอวิธีมูฟออนครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมติดโควิด มากักตัวที่บ้าน 5 วัน แฟนไปกับคนอื่น แต่มีสงสัยมานานแล้วว่ามีคุยกันคนอื่น พอวันอาทิตย์ที่ผ่านมาก็ปิดเครื่องตั้งแต่ช่วงบ่ายจนถึงทุ่มครึ่ง อ้างแบตหมด ส่งรูปเก่ามาว่าไปนวด แล้วไปยูเนียนมอล แต่กลับมาถึงบ้านไม่มีของ พอกลับมาก็ขอเลิก บอกอยากโสด อยากได้คนที่ซัพพอร์ตเขา ผมก็เก็บของแล้วออกจากบ้านเขากลับบ้านผมเลย

แต่ผมกับแย่มากๆ พอมาอยู่บ้านในห้องคนเดียวแล้วรู้สึกเครียด เอาความคิดออกจากหัวไม่ได้ นอนไม่หลับ ปวดหัว

คบกันมา 7 ปีครับ ทำงานที่เดียวกัน ตลอดที่คบกันอยู่ด้วยกันตลอด

ตอนนี้ก็พยายามหาอะไรทำช่วงหลังเลิกงาน มีไปวิ่งกับเพื่อน แต่กลับบ้านมาประมาณ 2 ทุ่ม ก็จะมาวนอยู่ลูปเดิมๆ แบบก้าวผ่านไม่ได้ ยังไม่รู้ว่าเสาร์อาทิตย์จะอยู่ยังไง

มีคนแนะนำหาคนคุย คือตอนนี้ยังไม่พร้อมคุยกับใคร ยังรู้สึกกลัว

อยากได้วิธีมูฟออนที่สามารถหลุดออกจากวงจรนี้

ผมบล็อคทุกอย่างแล้วนะครับ ไม่ส่องไม่ดูอะไรเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่