เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

หนูโดนหลอกจากเว็บพนัน+เว็บพนันมันจะสามรถเอาผิดอะไรเราได้ไหม?

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ ต้องบอกก่อนว่าหนูเป็นนักเรียนที่อยากมีรายได้เป็นของตัวเองค่ะ ตอนแรกพอแอดไลน์ไปทางแอดมินให้ลองทำก่อน50บาท หนูก็ลองทำไป โดยทางแอดมินได้แจ้งกฎแล้ว โดยบอกว่าถเาต้องการยุติสามารถแจ้งแอดมินได้แล้วเป็นไปตามข้อกำหนดของบริษัท โดยไม่ได้แจ้งใดๆว่าต้องเสียเงิน จากนั้นหนูก็ทำตามวิธีของเค้าจนได้กำไรมา15+50พร้อมทุน ก่อนหน้านี้หนูคิดไว้อยู่แล้วว่าถ้าทำอันนีเสร็จจะยกเลิก แต่พอได้เงินเรียบร้อยต้องการยกเลิกแอดมินกลับบอกว่าต้องเสียเงิน500เพื่อปิดบัญชี
ตามนี้ค่ะ"เรียนคุณ :  
ยูสเซอร์  : 

เนื่อจากว่าคุณลูกค้าได้เข้ามาเป็นสมาชิกตั้งแต่ (  24  พฤศจิกายน  2565 ) 
ระบบแจ้งยกเลิกบัญชี เรียกเก็บ 500 บาท เพื่อทำการปลดล็อกการยกเลิกและถอน"
แล้วก็อันนี้ด้วยค่ะ"แอดมินแนะนำให้สมาชิกทำรายการยกเลิกการผูกมัดบัญชีธนาคารหลังทำรายการและถอนสำเร็จ ระบบจะยกเลิกทันที 

หากไม่ทำการยกเลิกบัญชีสมาชิกจะถูกอายัด เป็นหนี้กับทางสรรพากร มีการเรียกเก็บภาษีทุกเดือน 10% ของยอดเพิ่มเรื่อยๆ
เครดิตจะติดแล็คลิช ไม่สามารถทำธุรกรรมใดๆทางการเงินได้ 

- จึงเรียนมาเพื่อให้ทราบ -"พอหนูเห็นแบบนี้เลยสงสัยจึงถามพี่เขาไป พี่เขาบอกว่าแจ้งไว้หมดแล้วไม่อ่านกฎให้ดีๆ ตรงนี้หนูผิดเองที่หลงเชื่อและไม่อ่านให้ดีๆ พอเห็นว่ามีความผิดทางกฎหมายกนูเลยกลัว เพราะเป็นนักเรียนอยู่ หนูเลยถามแอดมินไปว่าถ้าจะเอาให้ได้กำไร500นี่ต้องเสียกี่บาท เขาตอบกลับมาว่า300แต่โปรนี้หมดแล้ว เหลือแต่โปร500บาท ซึ่งได้กำไร 1800+ หนูถามเพื่อความมั่นใจว่าถ้าทุน+กำไรก็จะได้2300ใช่ไหม พี่เค้าเลยตอบมาว่าใช่ จากนั้นหนูก็โอนเงินไปอีก500 พอโอนเสร็จพี่เขาให้ไปทำกับโค้ชอีกคนหนึ่ง หนูก็ทำตามทุกอย่าง อ่านกฎอะไรเรียบร้อย แล้วพี่เขาก็เสนอโปรอันนี้ให้"ทุนเดิมฝาก 500 + โบนัสฟรี 119  จะได้กำไร 300-1500++ บาท นะคะ"หนูสอบถามว่าต้องเสียเงินเพิ่มไหม? โค้ชบอกไม่ หนูเลยเอาโปรนี้ไปโดยไม่รู้ว่าจะโดนหลอก จากนั้นหนูทำตามพี่เค้าเรื่อยๆไป3รอบ (ขออธิบายเพิ่ม เป็นเกี่ยวกับให้ทายเลข3ตัวท้าย สูงต่ำ คู่คี่ค่ะ ) และได้เงินอยู่ในบัญชี ยังไม่ได้ถอนนะคะ ประมาณ4000+ จากนั้นโค้ชก็กลับมาบอกว่าเราต้องเพิ่มอีก3999เพื่อเล่นโปรนี้ให้เสร็จจึงจะถอนเงินได้ พอเห็นแบบนี้หนูเลยถามไปว่าทำไมต้องเสียเพิ่มอีก เค้าตอบกลับมาว่าเพราะเราเข้าโปรนี้ไปแล้วเลยต้องทำให้เสร็จ จากนั้นหนูเลยบอกว่าไม่เป็นไรเดี๋ยวหนูปิดบัญชีเลยโดยไม่ทำอะไรรต่อแล้ว ยอมเสีย500บาทดีกว่า แต่พี่เค้ากลับตอบมาว่าไม่ได้เพราะต้องทำโปรให้เสร็จก่อนจึงจะปิดบัญชีได้.....หนูไม่รู้จะทำไงแล้วอะค่ะ ปิดบัญชีก็ไม่ได้+ไม่มีเงินมากพอขนาดนั้นด้วย อีกอย่างหนูกลัวที่ว่าถ้าไม่ปิดบัญชีจะผิดกฎหมาย หนูกลัวจะเดือดร้อนพ่อแม่อะค่ะ ถ้าเราไม่ไปยุ่งกับมันแบบเมินเฉยไปเลยจะเป็นอะไรไหมคะ?หรือที่ไม่ปิดบัญชีจะผิดกฎหมายนั้นมันเป็นผิดจริงไหมคะ?เราต้องโดนจริงไหม? ช่วยหนูหน่อยนะคะ ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ
**หนูรู้ค่ะว่าตัวเองผิดและก็ไม่รอบคอบ เชื่อคนง่ายเอง อย่าด่าหนูเลยนะคะ แค่นี้ก็เสียความรู้สึกมากพอแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่