เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อยู่ญี่ปุ่น หาที่ดัดฟันที่ไทยที่มาทำต่อที่นี่ได้ครับ

คือเป็นคนที่หน้าเบี้ยว คิดว่าน่าจะมาจาก TMJ ไม่ได้รักษาแล้วมันเบี้ยวน่าเกลียดอะครับ น่าจะต้องผ่าตัดกรามด้วย หมอฟันเคยบอกมา คืออยากทำตั้งแต่ 16 แล้วแต่มีฟันคุดมา 17-18 ดันมีโควิดอีก 19 ก็ดันมาเรียนต่อต่างประเทศ ไม่ได้มีโอกาสดัดสักที แต่ไม่ไหวแล้วเพราะไม่กล้าเปิดแมสเลย ความมั่นใจไม่มีครับ แล้วตอนเด็กเป็น mouthbreather ด้วยเพราะจมูกตันตลอดเวลากับอากาศ เลย overbite ไปอีก (อันนี้สงสัยเหมือนกัน ตัดทอนซินออกจะช่วยลดมั้ย พอดีผมจะโดนผ่าละรอบนึงแต่โดนญาติที่เป็นหมอห้าม) ฟันบนโดนริมฝีปากบนบังหมด คือพันธุกรรมได้แบบจมูกใหญ่ หูใหญ่ สิว ขอบตาดำ ก็แย่แล้ว แล้วมาหน้าเบี้ยวอีกคือโคตรไม่มีความมั่นใจในตัวเองเลยครับ แต่พี่ชายหน้าตาดีเฉย ไม่เข้าใจเหมือนกันทำไม นั่นแหละครับ โทษทีบ่นเยอะไปหน่อย พอยต์คือมีใครแนะนำที่ดัดฟันที่ไทยแล้วมาทำต่อที่ญี่ปุ่นไหมครับ ส่วนตัวอยู่โออิตะ เกาะคิวชู ขอบคุณครับ

อันนี้รูปครับ 

ป.ล. ขออนุญาตดัก ถ้าจะมาคอมเมนต์ให้ไปปลงสังขารหรืออะไรทำนองนั้นคือไม่เป็นไรนะครับ พอดี self esteem ตอนนี้สำคัญกว่า เดี๋ยวแก่ไปจะคิดเอง ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่