เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

โดนรุ่นพี่ที่ทำงานผู้ชายใส่ร้ายว่าเราทำของใส่บริษัทรวมไปถึงตัวเขา

สวัสดีค่ะพี่ๆชาวพันทิพทุกๆคนตามหัวข้อที่เกริ่นไปเลยค่ะ หนูเคยเป็นพนักงานบริษัทแห่งหนึ่งมาเกือบ4ปีตอนนี้หนูลาออกแล้วค่ะ ย้อนไปเมื่อไม่นานมานี้มีรุ่นพี่ผู้ชายคนนึงที่เราสนิทเพราะยุแผนกเดียวกันมีปัญหาเรื่องงาน เรื่องส่วนตัว แกจะให้คำปรึกษาตลอดจนไม่นานแกมาสารภาพกะหนูว่าชอบหนูค่ะ พีคคือแกมีเมียยุแล้วมีการคุยแชทเชิงจีบอยากดูแลส่วนตัวหนูเอง ไม่ได้รังเกียจพี่เขาหรอกค่ะ คิดอีกแง่มีคนชอบดีกว่ามีคนเกลียด รุ่นพี่คนนี้ตามจีบพร้อมบอกตลอดว่าเมียที่ยุด้วยเขาไม่ได้รักไม่ได้ไคร่เลยหนูนี่หัวเราะ(คิดในใจมีด้วยหรอวะคนแบบนี้)และขอประกาศไว้เลยว่าหนูกะรุ่นพี่คนนี้ไม่เคยพัฒนาความสัมพันไปถึงขั้นเชิงชู้สาวในขณะนั้นตัวหนูเองมีปัญหากะแฟนแต่ใช่ว่าจะเลิกกัน หนูคุยกะรุ่นพี่คนนี้จะบอกตลอดว่าอย่าทำผิด โดยที่แกพูดตลอดนะค่ะว่าเขาไม่ได้ทำผิดอย่าทำร้ายคนที่เรารัก เหตุการณ์ไม่คาดคิดก้เกิดขึ้น รุ่นพี่คนนี้แกได้ลาป่วยกะทันหันวันแรกได้โทมาบอกว่า “จบแล้ว ไม่เหลือแล้ว”ใอ้เราด้วยความเปนห่วงเลยอยากโทไปเคลียแต่ใจคิดว่า เรื่องผัวเมียเขาเคลียกันก่อนดีกว่า รออีกวันนึงรุ่นพี่คนนี้ขอลาเพิ่มอีก1วัน เราเอะใจเลยโทแชทไปปรากฎว่าเมียรับ เราเลยถือโอกาส ขอเบอร์เมียเขาเพื่ออธิบายให้เขาสบายใจปรากฎว่าโทไปเขารับสายปกติสักพักใช้ถ้อยคำหยาบด่าทอ(ขออธิบายแยกส่วนมานะคะเมียรุ่นพี่คนนี้เป็นร่างทรงหมอครูโนรา ที่ทางปักษ์ใต้ให้ความเคารพนับถือนับไปถึงตัวหนูเอง) พร้อมกับบอกหนูว่า ตนนั้นรุ้ทุกอย่างว่าใจหนูคิดอะไร ทำอะไร พร้อมขู่ว่า ออกไปจากบริษัทถ้าที่นั่นมีหนูต้องไม่มีผัวเขา ถ้าที่นั่นมีผัวเขาต้องไม่มีหนู~~~ถ้าฝืนจะให้ตายใน3วัน7วัน ฟังแล้วตกใจมากตอนนั้นแต่ฝืนใจไปทำงานต่อ ขณะทำงานกมีรุ่นพี่อีกคนคุยด้วยเป็นผู้หญิงบอกว่ารุ้มั้ยมันแย่แล้ว นาทีนั้นหนูตกใจมากเพราะกลัวเขาเล่นงานพี่คนนั้นตาย เคยได้ยินมาว่าคนที่นับถือของแบบนี้เวลาโดนจะหนัก เลยตัดสินใจลาออกเพื่อจบปัญหาตามที่ร่างทรงขอ อีกวันถัดมา หนูเหนรุ่นพี่ชายคนนี้ยืนไหว้ศาลพระภูมิหน้าร้าน ค่ำของอีกวันมีรุ่นน้องคนนึงบอกว่า ถัดจากวันเราออก รุ่นพี่ผู้ชายคนนี้ทำการสวดมนต์ เอาน้ำมนต์มาพรมทั่วบริษัท และใช้ให้พี่ผู้หญิงอีกคนเอาผ้าขาวหยิบของเราไปทิ้งทะเล555จุดคลายแมทมันยุตรงนี้ค่ะ คือมีการประกาศว่าหนูทำของใส่ทุกคนคะ ตัวเขาที่แย่ก้มาจากหนู และพูดต่ออีกว่าต่อไปบริษัทนี้จะเจริญขึ้นถ้าไม่มีหนูอยู่ พร้อมทำนายทายทักทุกคนว่าเปนงั้นเปนงี้ บอกว่าเมียเขาเปนร่างทรง ทำนายแม่น หนูไม่ได้โกรธเคืองอาฆาตเขาหรอกนะค่ะ แต่น้อยใจคือ ทำไมสังคมที่นั่นต้องอ่อนข้อให้สิ่งที่มองไม่เหนมากกว่าความเปนจริงว่าผู้ชายเขาทำผิดขอสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับ หมอครูโนรา ว่าคนที่รับขันบูชา เขาสามารถนำมาขู่คนอื่นให้ตายด้วยหรอค่ะ ขอบคุณค่ะ🙏🏾🙏🏾
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่