เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

คบกับแฟนมา 5 เดือน เราพึ่งบอกความจริงแฟนว่า เราเคยติดคุก เคยเสพยา

คือผมคบกับมา 5 เดือนครับ ตลอดเวลาที่ผ่านมาผมให้เกียรติเขาทุกอย่าง ชาดเหลืออะไรช่วยหมด ต้องการอะไรหาให้  เขาบอกไม่พร้อม ผมก็ไม่เคยร่วมเกินเขา เมื่อมีเวลาว่าง ก็จะรับเขาไปกินอาหารญี่ปุ่นที่เขาชอบตลอด ตอนแรกๆที่คบกัน ผมก็เล่าอดีตของผมให้ฟัง แต่เขาก็ชอบบอกว่า เขาไม่สนใจอดีต สนแค่ปัจจุบันละอนาคต ผมก็เลยบอกเขาว่า มีอยู่เรื่องนึงผมไม่เล่าให้ฟังน่ะกลัวรับไม่ได้ เขาก็บอกว่าเขาไม่สนใจ จนผ่านมา5 เดือน อยู่มาวันนึงเขาอยากรุ้เรื่องที่ผมไม่ได้บอกเขา เขาถามผม ผมก็บอกเขาน่ะ เตรียมใจไว้เยอะๆละกัน ไว้เดี๋ยวจะเล่าให้ฟังพออีกวันมา ผมเล่าให้เขาฟังว่าผมโดนหลอกให้ขายยา ละก็เคยเสพยา ละโดนจับ ติดคุกมา 5 ปี พึ่งออกมา ตอนนี้ผมไม่เคยยุ่งเรื่องของไม่ดีอีกแล้ว กลับมาอยู่บ้านช่วยแม่ทำงาน ดูแลแม่ ไม่เที่ยว ไม่ออกไหนเลย นอกจากออกไปกินข้าวกะเขาแค่นั้นเอง
ผู้หญิงคนนั้นบอกว่า เขาช๊อคมากเลยไม่คิดว่าจะเป็นเรื่องแบบนี้ เขาบอกเขารับไม่ได้ เขาบอกว่าเราเป็นเพื่อนกันเถอะ ผมก็ไม่ยื้อเขาน่ะ ไม่ขอโอกาส ก็ตอบเขาตรงๆว่า ว่าได้ เป็นเพื่อนกันก็ได้  แต่จะอยู่เป็นเพื่อนจนกว่ามีคนคุยใหม่น่ะ ผมเป็นห่วง ถ้าไม่บอกผมขอให้เขาอ้วน เป็นร้อยโล
ผู้หญิงคนนั้นก็บอกผมว่า
ตอนนี้ก็ไม่ได้คุยกับใครไม่มีใครหรอก
ละก็ไม่อยากคบใครอีกแล้วอยากอยู่คนเดียว
แต่ถ้ามีคนคุยใหม่จะบอกแน่นอน
หลังจบเรื่องนี้แต่ละวันทุกอย่างก็เหมือนเดิม
เหมือนตอนคบกัน ไม่มีใครพูดถึงอดีตอีก
แบบนี้ผมยังมีโอกาสอยู่ไหม ผมควรทำยัง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่