เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แฟนร้องไห้แปลว่ายังไงคะ

เราบอกเลิกแฟนครั้งแรกค่ะ ที่ผ่านมาแฟนเราดีมาก เป็นคนดี ตัวเราเองก็ดีมากเช่นกัน เรามีความสุขมากทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่องบนเตียง เราไม่ขออธิบายเรื่องนี้นะคะ เอาเป็นว่าเราเคยคุยกับเขาตรงๆ มา4-5รอบแล้ว ผลที่ได้ คือไม่ได้อะไรจากการพูดคุยกันเลยค่ะ เราไม่อยากจะกลายเป็นคนไม่ดี ที่ต้องแอบซื้อกินหรือออกไปกินข้างนอก เราไม่อยากแม้แต่นอกกายแฟนแม้แต่นิดเดียว เราไม่เคยบอกเลิกกัน ครั้งนี้เราพูดเอง บอกเลิกและบอกเหตุผลทุกอย่าง แฟนเป็นทหารที่มีความอดทนมีระเบียบมีลูกน้องที่คอยดูแลเยอะมากต่อหน้าคนอื่นเขาเป็นคนที่น่าเกรงขามน่าเคารพ เราเองก็เกรงใจและให้เกียรติแฟนมากๆเขาโตกว่า มาวันนี้ที่เราบอกเลิกครั้งแรก เขาร้องไห้ กอดเรา ร้องไห้สะอึก ไม่ยื้อเรา ได้แต่พูดว่าขอโทษเขาบอกว่าเขารักเรามาก เราจะเก็บของ เขาขอเก็บช่วย เราไม่เคยเห็นน้ำตาของเขาสักครั้งเลย เราไม่รู้ว่าลึกๆ เขาอยากให้เราไปจริงมั้ย เขาร้องไห้เพราะอะไร เราควรให้โอกาสผู้ชายคนนี้มั้ย เรารู้ค่ะว่าคนภายนอกอาจไม่รับรู้เรื่องภายใน แต่ขอความคิดสัก1%จากการอ่านนิดนึง เพื่อประกอบการตัดสินใจก็ยังดี ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่