เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เจาะหูแล้วมีก้อนในหู มีอาการคันยิบๆค่ะตอนใส่ตั่งหูค่ะ พอถอดไม่คันค่ะ ใส่ต่างหูไม่ได้ เป็นคีลอยด์หรือป่าวคะ

ตามหัวกระทู้ค่ะ คือเผลอสบัดมือไปโดนตุ้มหูหลุดค่ะ มันน่าจะใส่ไม่แน่นค่ะ เจาะหูมาได้เดือนกว่าแล้วค่ะ
พอตอนจะใส่ตุ้มหูยัดไม่เข้าค่ะ เจ็บนิดหน่อยค่ะ มีเลือดออกด้วยค่ะ เลยถอดๆใส่ๆอยู่พักนึงเลยค่ะเพราะใส่ไม่ได้สักที ไม่ทราบว่าที่เราทำอย่างนั้นมันจะเป็นอะไรไหมอ่า
คือเคยถอดไปครั้งนึงค่ะเพราะตอนนั้นรร.ตรวจระเบียบเลยต้องถอดใส่ใหม่ค่ะ ตอนนั้นยัดไม่เข้าเหมือนตอนนี้เลยค่ะ แต่ให้เพื่อนช่วยใส่ให้ก็ใส่ได้ค่ะแต่ครั้งนี้มันดูยากกว่า อยากรู้ว่ามันตันหรืออะไรคะ แล้วมีวิธีทำให้ก้อนที่อยู่ข้างในหายมั้ยคะ เคยถามเพื่อนที่เจาะหูก็เป็นเหมือนกันค่ะ แต่เพื่อนบีบมันก็หายค่ะ แต่เราไม่กล้าบีบแบบเพื่อนค่ะกลัวเจ็บบ😭😭😭
*******สำคัญมากค่ะมีโอกาสเป็นคีลอยด์ไหมคะกลัวมากไม่อยากเป็น*********
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่