เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แบบนี้ควรจีบหรือถอย หรือเฉยๆ ดีครับ

รู้จักกับ ผญ. คนนึงเวลาเจอหน้ากันเธอชอบมองตาผม มองนานมาก (เหมือนจะสิงร่างแต่ถ้าเป็นผู้ชายคงได้ต่อยกัน) มองแล้วเธอก็ยิ้มให้ผมทุกครั้ง แต่ก็ไม่พูดอะไร  

ครั้งนึงเธอเคยมาคุยกับผมว่าเธออกหัก...... ตอนนี้ยังไม่มีใคร

ผมเป็นเพื่อนกับเธอใน ig. เธอเข้ามาส่อง story ทุกอันที่ผมโพสต์ แต่ผมไปส่อง story ของเธอบางทีเธอก็เปิดเป็น private เหมือนไม่อยากให้ผมเห็นบางอย่าง ผมเคยถามเธอว่ามาเป็นแฟนกันมั้ยผมก็ไม่มีใคร เธอก็ขำ แล้วเธอก็บอกว่ามีคนคุยแล้ว  "มันเร็วไป"!? (ทั้งๆ ที่ตอนเช้าวันเดียวกันเธอยังมาคุยกับผมว่าเธอยังไม่มีใคร)

หลังจากวันที่ผมชวนเธอเป็นแฟนเธอก็คุยกับผมน้อยลง

ทุกวันนี้เธอยังมองผมแบบเดิม มองนานๆ แล้วยิ้มให้ เคยตั้งใจมองกลับเค้าก็หลบตา แรกๆ ก็รู้สึกดีนะ แต่หลังๆ ผมรู้สึกอึดอัดมาก ควรทำยังไงดี เพราะต้องเจอกันแทบทุกวัน

ถ้าผมพิมพ์ตกหล่นตรงไหนไปก็ขออภัยด้วยนะครับอันนี้กระทู้แรก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่