เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เรากับเพื่อนเป็นความสัมพันธ์แบบไหนคะ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะเราชื่อปติ๋ม(นามสมมุตินะคะ555)เพื่อนเราชื่อป๋อง(นามสมมุติเหมือนกันค่ะ)เพื่อนเราเป็นผู้ชายค่ะ
เรากับเพื่อนคนนี้สนิทกันได้5-6ปีแล้วค่ะเวลาเราไปไหนคนชอบคิดว่าเรากับเพื่อนเป็นแฟนกันตลอดเลยค่ะ ไอเรากับเพื่อนก็คิดว่าแค่เหมือนผู้หญิงกับผู้ชายที่สริทกันมากๆจนเหมือนเท่านั้นแต่มันไม่ได้มีแค่นั้นค่ะ
พอปี65มาถึงมีแต่คนคิดว่าเราเป็นแฟนกันมากกว่าเดิมเพราะเราคุยแบบคาสายกันตลอดเคยคุยมากสุด40กว่าชม.ค่ะเราสองคนเลยลงสตอรี่แล้วมีคนเข้ามาพิมว่าเป็นแฟนกันแน่ๆหรือแอบคบกันมานานรึยังอะค่ะเราสองคนก็โสดคู่นะคะรอบแรกก็มีแฟนทั้งคู่อะแหละค่ะแต่แฟนเรากับแฟนเค้าแอบคบกันค่ะ(เดียวมาเล้านะคะ)คือพวกเราสนิทกันมากๆแล้วยังโสดคู่เลยทำให้คิดว่าเป็นแฟนกันค่ะ
เราเป็นเพื่อนกันสนิทกันรักกันมากๆแต่ก็ไม่ได้คิดไรเกินเลยอะค่ะแบบที่ว่าท้าจะให้ข้ามจากเพื่อนไปเป็นแฟนก็ยากมากค่ะเหมือนมีสันเขื่อนมากั้นความสัมพันธ์ของเราสองคนก็ว่าได้ค่ะ เราอยากรู้ว่ามันคือความสัมพันธ์แบบไหนหรอคะ ขอบคุณค่ะ💗
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่