มีปันหาสุนัขไปขี้บ้านเพื่อนบ้านอยากเอาไปปล่อยจะติดต่อหน่วยงานไหนได้บ้างครับ

กระทู้คำถาม
มีปันหาบ้านผมเลี้ยงสุนัขใว้คอยเห่าแต่นานๆไปมันผสมพันธ์กันเยอะขึ้นมาหลายตัว  แล้วไปทำความเดือดร้อนให้บ้านข้างเคียง  ผมแก้ไขปันหา กันเป้นรั้วใต้ถุนบ้านกั้นขอบไม่ให้มันออก แต่มันก็หา ทางออกได้อยุ่บ่อยๆ ผมก็คอยซ่อมรั้วอยุ่ประจำ จนไม่ไหว เพราะเพื่อนบ้านได้บอกให้ดูหมาขังหมาใว้หน่อยผมก็ลำยากใจผมก็ไม่อยากให้หมาไปทำความเดือดร้อน ใจอยากจะฆ่าหมาทิ้งหรือเอาไปปล่อย แต่ก็ทำไม่ได้จะเอาไปปล่อยหมาก็ตัวใหญ่ จะเข้าไกล้มันก็จะกัด จะฆ่าก็สงสาร ผมเลยอยากรุ้ว่าจะติดต่อหน่วยงานไหนช่วยเหลือได้บ้างครับ ผมไม่อยากเลี้ยงแล้ว ผมลำบากใจมากๆเกรงใจเพื่อนบ้านมากๆ  ไม่เคยโทษเพื่อนบ้านนะคับผมโทษหมาตัวเองมากกว่าแต่ผมไม่รุ้จะทำยังไงแล้วจิงๆ  มีใครพอช่วยผมได้ไหมครับสอบถาม  หรือมีหน่วยงานที่เขาคอยช่วยจับหมาจรจัดอยุ่แล้วถ้ามีผมอยากรุ้เบอร์โทรติดต่อครับ
แสดงความคิดเห็น