เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ควรเรียนต่อหรือพอดี??

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้จบม6แล้วกำลังจะเตรียมสอบเข้ามหาลัยหลังจากแกปเยียร์ไปค่ะ เริ่มมาเตรียมตัวตอนกันยาก็เก็บเนื้อวิชาต่างๆค่ะ ทีนี้ได้มาเรียนกับพี่สอนเคมีคนนึง.ึงเรารู้สึกพี่สอนดีมาก แบบตารางธาตุที่เราจำไม่ค่อยจะได้ก็จำได้ขึ้นมาอะค่ะ แต่ตอนนี้เรากับรู้สึกว่ามันไม่ใช่อะค่ะคือเราเรียนไม่รู้เรื่องเลยอต่ไม่รู้จะบอกยังไงดี แล้วก็จะมีนิดๆหน่อยที่ครูเขาชอบเลทอะไรยังงี้อะค่ะ 10-20นาที นัดเรียนก็ไม่เคยมาตรงเวลาเลย แต่เราก็ไม่ได้อะไรเพราะใช้เวลานั้นในการทบทวนค่ะ ไม่รู้จะบอกยังไงดีค่ะแต่เรารู้สึกกดดันมากๆเวลาเรียนกับเขา

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่