เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

จะจบ ปวส. เดือนมีนา แต่มีเกณฑ์ทหาร เดือนเมษา จะยังผ่อนผันได้ไหม?

ผมจะจบปวส. แล้วจะเรียนต่อ ป.ตรี ตอนนี้คือผมสอบติดป.ตรีแล้วแต่ยังไม่ได้ขึ้นทะเบียนเป็นนักศึกษาใหม่ ก็เลยสงสัยว่า ถ้าผมจบ ปวส.เดือนมีนาแต่เมษาต้องเกณฑ์ทหารแบบนี้มันจะยังผ่อนผันได้ไหมครับ (ยื่นเอกสารผ่อนผันไปเรียบร้อยแล้ว)
*ผมกังวลว่าแบบถ้าพ้นสภาพนักศึกษาไปก่อนวันเกณฑ์แล้วจะผ่อนผันไม่ได้งี้*

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่