เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

วนลูปมา5ปี

สวัสดีค่ะ เราที่คบกับเเฟนเก่าเรามา1ปีกว่าเราคบกันตั้งเเต่2561 จนเราเลิกกัน เเต่ระยะเวลาที้เลิกกันเราก็ติดต่อ คุยกันมาเรื่อยๆ  เเต่ไม่มีโอกาศได้กลับมาคบกันเลย เรามาคุยๆหายๆ เเล้วก็กลับมาคุยกันใหม่ เเบบนี้เป็นเวลา5ปี ซึ่งเราก็ยังคงรักเเละหวังดีกับเขาเหมือนวันเเรกที่เราคบกัน เเต่มาช่วงปี2564เราได้ลองพยายามเอาตัวเองออกมาจากความสัมพันธ์นี้ เพราะเขาไม่เคยให้ความชัดเจนกับเราเลย เหมือนเเค่คุย คุยไปเเบบนั้น เราได้ลองมีเเฟนใหม่อีกครั้งในรอบหลายปีเพราะเขาก็มีเเฟนใหม่เหมือนกัน เเละก่อนหน้านั้นเราปิดใจ เเละตั้งใจรอเขามาตลอด พอได้เริ่มคบกับคนใหม่ ไปประมาน2เดือน เราได้รู้ว่าเเฟนคนใหม่ของเราได้ไปเเอบลอยกระทงกับเเฟนเก่า ก่อนที่จะมาลอยกับเรา ซึ่งเราซ็อตฟิวมาก เสียใจมากด้วยเหมือนกันเราเลยเลิกกับเขา เเละตอนนั้นเราดาวน์สุดๆ เเต่อยู่ๆเรากับเเฟนเก่าของเราที่คบมา1ปีกว่าก็ได้มีโอกาศกลับมาคุยกันอีกครั้ง ซึ่งทำให้เรารู้ว่าตลอดเวลาที่ผ่านมา เราพยายามหาคนมาเเทนที่เขา เเต่ก็นั้นเเหละคะ ไม่มีใครเเทนได้เลย เเล้วเราก็มาวนลูปเหมือนเดิมค่ะ ได้มีโอกาศคุย เเล้วก็หายไป ซึ่งตอนนั้นเขาก็นังไม่เลิกกับเเฟนใหม่เขานะคะ เขามาคุย เเล้วเขาก็หาย ทำเเบบนี้อยู่กระทั่งเดือนกันยา2565ค่ะ ซึ่งเราก็ยอมเขามาตลอด ยอมเหมือนตัวเองเป็นตัวสำรอง เหมือนเวลาเขาเหงาเขาก็ทักมาอะไรประมาณนี้อะค่ะ  จนกันยา65เราตัดสิ้นใจออกมาจากเขาจริงๆ ซึ่งเราได้ขาดการติดต่อกันจนถึงตอนนี้เลยค่ะ เราไม่ได้คุยกับเขาเลยเเต่เรายังคิดถึงเขาอยู่ทุกวันเลย ไม่มีวี่เเววที่จะลืม้ขาได้เลยค่ะ ยังรู้สึกเสียใจทุกครั้งที่คิดถึง เราอยากเลิกคิดถึงเขา เราอยากมูฟออน เราควรทำยังไงดีคะที่จะออกมาจากความสัมพันธ์เเบบนี้ให้เราที่สุด เพราะเวลาเราเสียใจ เราคิดถึงเขา เราหมดเเพชชั่นในการทำทุกอย่างเลย ช่วยเราเเนะนำเราทีนะคะว่าเราควรทำยังไงต่อดี😭😭😭😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่