การที่เราคิดว่า ถ้าแฟนของเราไม่มาเจอเราตั้งแต่แรก มันจะดีกว่าไหม

แฟนของผมเป็นโรคซึมเศร้า เค้ามาคบกับผมเพราะคิดว่าผมจะทำให้เค้ามีความสุขได้ แต่ผมกลับทำไม่ได้อย่างที่เค้าหวังไว้ เค้าเลยผิดหวังแล้วคาดว่า ผมคงไปทำให้โรคซึมเศร้ามันหนักกว่าเดิม เลยเริ่มคิดว่าถ้าเค้าไม่มาเจอผม เค้าจะมีความสุขมากกว่านี้ไหมหรือเค้าอาจจะเจอคนที่ดีกว่าแล้วทำให้เค้ามีความสุขมากว่านี้รึป่าว (โรคซึมเศร้าของแฟนผมเกิดจากครอบครัวด้วยอะไรหลายๆอย่าง)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่