เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

Lens Wide ราคาต่ำกว่า 30,000?

ตอนนี้ผมใช้ 800D อยู่ เป็นแบบกล้องตัวคูณ และกำลังหาเลนส์ ultra wide ราคาต่ำกว่า 30,000 อยู่ครับ (ตอนแรกเล็ง canon 10-18 แต่ของหายาก) ที่ผมต้องการอย่างแรกคือ focus เงียบ เพราะผมสายวีดิโอล้วน ๆ และถ้ามีระบบกันสั่นด้วยก็ดี ไม่มีไม่เป็นไร distortion ไม่แคร์มาก ขอบม่วงก็ไม่เป็นไร ชอบด้วยแหละ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่