เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รู้สึกไม่เชื่อใจแฟน รู้สึกเหนื่อยมากค่ะ เราควรปรับทัศนคติของเรายังไงดี?

ขอเกิ่นก่อนนะคะ ก่อนที่เราจะคบกับแฟนคนปัจจุบัน เราเคยโดนแฟนเก่านอกใจมาค่ะ แฟนเก่าแอบคุยกับคนอื่น บอกเพื่อน พี่น้องบ้าง เราเคยเป็นคนที่เชื่อใจใครง่ายมากค่ะ ไม่เคยเช็คโทรศัพท์ เคยถามหลายครั้งเขาก็บอกว่าไม่มีอะไร เราก็เชื่อค่ะ วนลูปแบบนี้ไปเรื่อยๆ จนบังเอิญรู้เข้าแบบที่ปฏิเสธไม่ได้อะค่ะ เราคิดว่านี่เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้เรารู้สึกไม่อยากเชื่อใจใครเหมือนเดิม เวลาที่เราคบกับคนปัจจุบันเราชอบคิดมากค่ะ แฟนเราเขาชอบร้องเพลงมาก ส่วนมากจะร้องในแอพ hello yo หรือในเกม five m อะไรประมาณนี้ค่ะ แต่เขาบอกเราตลอดค่ะว่าขอไปร้องเพลงนะ และเราก็คอลกันตลอดค่ะ บางครั้งเราก็รู้สึกไม่โอเคแต่ไม่อยากห้ามเลยค่ะ และเราก็คิดมากและน้อยใจเองตลอด และมีครั้งหนึ่งที่เขาค้างสายกับผู้หญิงคนอื่นในแอพที่เขาร้องเพลง เป็นการโทรแบบส่วนตัวค่ะ และเขาก็คอลกับเราอยู่ด้วย แต่เราหลับค่ะ เรามารู้ทีหลัง ว่าเขาเล่นแอพอีกแอพนึงค่ะ เราถามว่าเพราะอะไร เขาบอกว่า เขาทำงานกลัวหลับไม่มีเพื่อนคุยเลยคุยเฉยๆไม่ได้คิดอะไรค่ะ เราแค่รู้สึกว่าถ้าเราไม่มารู้เอง เขาก็ไม่ได้คิดจะบอกเรา เราเคยคิดที่จะเลิกหลายครั้ง แต่เหมือนเป็นเราเองที่ยังไม่พร้อม ยังต้องการเขาอยู่ และยังมีเรื่องอื่นๆ เช่น แอบส่องไอจีคนที่เคยชอบ บอกว่าก็แค่เพื่อนกันอยากรู้ว่าเป็นยังไงบ้าง ไอจีก็เป็นไอจีสมัครใหม่ที่เราบังเอิญรู้เอง จนเราเคยขอว่าอย่าทำอีก เขาก็รับปากค่ะ แต่เรื่องร้องเพลงเขาก็มาขออยากร้องเพลงใน เกม five m เราคอลกับเขาอยู่นะคะ และเรารู้สึกไม่สบายใจ เราก็ให้เขาร้องประมาณ 1 ชม.ค่ะ รอบนี้เราบอกเขาเด็ดขาดเลยค่ะว่าไม่ให้ร้องแล้ว ทำให้เราทะเลาะกัน จนตอนนี้เราอยู่ในช่วงต่างคนต่างอยู่ ห่างๆกันค่ะ เราไม่รู้ว่าเพราะเราคิดมาก เพราะเราเคยฝังใจกับที่คนเก่าทำ หรือเพราะอะไรกันแน่ ตอนนี้รู้สึกตัวเองงี่เง่ามากค่ะที่ไม่เข้าใจ และห้ามเขาทำในสิ่งที่เขาชอบ ตอนนี้ที่ห่างกันไม่ได้คุยกัน เรารู้สึกสบายใจมากค่ะ ที่ไม่ต้องรับรู้ว่าเขาจะไปคุยกับใคร จะไปร้องเพลงให้ใครฟัง ใจเราครึ่งนึงคืออยากพอแล้วค่ะ แต่อีกครึ่งเราก็ยังอยากแก้ไขและเดินไปพร้อมกันอยู่ ..
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่