เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

สุนัขตาเเดง ปล่อยให้หายเองจะได้มีภูมคุ้มกัน!?

เราขอลิสเป็นคำถามนะคะ 

1. น้องหมาตาเเดง บวม อายุ2เดือนกว่า ที่บ้านบอกปล่อยให้หายเอง ให้มันเจ็บมันบวมบ้างจะได้มีภูมิคุ้มกัน อันนี้ควรจะเชื่อมั้ยคะ พอดีห่วงหมามากเเต่เราอายุ15ยังทำอะไรไม่ได้มาก ได้เเต่ห่วง น้องเป็นมา2วันเเล้วค่ะ

2.หมามันตะกุยหน้าประตู เเล้วก็ร้องอื้ดๆ เเบบครวญคราง สักพักก็เงียบไป เราเลยเปิดประตูอีกฝั่งไปดู ก็เห็นมันนอนหลับอยู่หน้าประตู เเบบนี้คือเขาต้องการอะไรคะ

3.น้องหมากินน้ำ สักพักเอา2ขาหน้าเข้าไปเเล้วก็คุ้ยน้ำเหมือนหาอะไรสักอย่าง สักพักก็ลงไปนั่งจู่มเลยค่ะ เเบบนี้คือน้องคลายร้อนมั้ยคะ ที่บ้านบอกหมาไม่มีสกุล•́⁠ ⁠ ⁠‿⁠ ⁠,⁠•̀

4.ให้อาหารน้องหมา3มื้อ เป็นข้าวของคน ส่วนใหญ่จะให้ข้าว+ซอสภูเขา+ปลา ไม่มีก้างเเกะให้เรียบร้อย น้องดูชอบมากค่ะ เเต่อาหารเม็ดถ้าให้กินทั้งวันน้องเดินหนีเลย เเต่กินข้าวคนได้ตลอด อายุ2เดือนนะคะ ให้เเบบนี้จะเป็นอะไรมั้ยคะ

เดี๋ยวมีคำถามอีกจะมาลงกระทู้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่