เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

มีปัญหาแมวเข้าบ้านของเพื่อนบ้าน ทำยังไงดีครับ?

#มีปัญหาสัตว์เลี้ยงกับเพื่อนบ้าน #วิธีทำให้แมวไม่เข้าบ้านคนอื่น #ขี้แมวทำต้นไม้ตายจริงไหม

มีเพื่อนบ้านมาว่าผมเรื่องที่แมวผม เข้าไปขี้จนทำต้นไม้ตาย ผมจึงตัดสินใจขังแมวตัวเองไว้ในกรง แต่ก็ยังมาว่าอีกเพราะผมให้อาหารแมวจรแถวนั่นเขาเลยคิดว่าเป็นแมวผม ก็คือแมวบ้านไหนเข้าบ้านเค้า ผมรับกรรมหมดเพราะอยู่ใกล้สุด ทั้งๆที่ผมขังแมวผมเองไว้ในกรงหมดแล้ว ผมสงสารแมวตัวเองครับไม่อยากให้โดนขัง จะปล่อยไว้ในบ้านก็ชอบหลุดออกไปตอนเปิดประตูอยู่ดี แต่ที่สำคัญคือ ในซอยบ้านผมมีคนเลี้ยงแมวอยู่เยอะมาก แต่ละบ้านก็ไม่เห็นขังแมวเลย ผมไม่รู้นะว่าบ้านนี้ไปว่าบ้านอื่นมั้ย แต่ที่อยากถามคือ ผมควรขังแมวไว้หรือปล่อยแบบบ้านอื่นดีครับหรือมีวิธีอะไรที่ทำให้แมวตัวเองไม่เข้าบ้านคนอื่นแนะนำด้วยครับขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่