อยากออกแต่ศาสนาอิสลามแต่กลัวพ่อแม่ไม่ยอมรับ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยครับ คือผมคิดอยากออกตั้งนานละ (ที่อยากออกคือแน่ใจแล้วว่ามันไม่มีจริง) คิดดีมากแล้วนะ
แต่ปัญหาอย่างนึงคือทั้งตระกูลนับถืออิสลามหมดเลย
แต่เราเป็นคนแรกแหละที่ไม่เชื่อ
แต่ญาติเคยบอกว่าถ้าออกจะไม่นับญาตินะไรงี้
แล้วพ่อก็เกลียดคนออกจากศาสนาอิสลามด้วย เวลาเห็นข่าวพ่อก็จะด่าๆๆ
ส่วนแม่ แม่ก็เคยบอกว่า"ถ้าออกเนี่ย ฆ่/าได้ฆ่/านะ" ไอ้เราก็กลัว
ที่ต้องบอกพ่อแม่เนี่ย เพราะถ้าไม่บอกจะแอบออกเงียบๆก็ไม่ได้ เพราะเรามีแฟนเป็น(ผ.ช)ด้วยกันเอง
และก็ไม่อยากตื่นตี4 เพื่อละหมาด คือมันนอนไม่พอจิงๆ5555
บอกพ่อแม่ยังไงให้ความโกรธของท่านไม่มีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่