เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อาการปวดหัวเรื้อรัง มีสิทธิ์เป็นโรคอื่นที่เบากว่าเนื้องอกในสมองไหมครับ

พอดีว่าผมปวดหัวมาเป็นปีเเล้วครับ เกือบจะครบ2ปีเเล้วด้วย ปวดตลอดเวลา24ชั่วโมงยกเว้นตอนไม่มีสติ เช่นนอนหลับ

ผมไม่สามารถมีสมาธิกับอะไรได้เลย ทั้งการเรียน หรือเเม้กระทั่งกิจกรรมที่ให้ความบันเทิง อย่างพวกกีฬา หรือเกมมือถือต่างๆ ไม่ใช่ว่าไม่อยากเรียน ก็เลยไม่มีสมาธินะครับ อยากเรียนมากกกกก เเต่มีอาการเจ็บปวดหัวมาทำให้Focusไม่ได้ เหมือนเอาคนเเขนหักไปต่อยมวย มันต่อยไม่ได้ ไม่ใช่เพราะว่าไม่อยากต่อย เเต่เป็นเพราะเเขนหัก

อาการอยู่ดีๆมันก็เกิดขึ้นครับ ไม่ใช่เพราะเกี่ยวกับจิตใจมีอะไรมากระทบ มันโผล่มาเองเฉยเลย เเล้วปวดค้างอยู่อย่างงี้24ชั่วโมง ไม่เคยหายปวดเลย ไม่ใช่ว่าปวดเป็นช่วงๆ เเต่เป็นอยู่ตลอดเวลาเลยครับ ตอนนี้ที่พิมพ์อยู่ก็ปวดครับ เครื่องเครียดๆก็ไม่ค่อยมี บางวันเปิดเพลงฟัง สบายๆ เเต่อาการปวดก็ยังค้างอยู่ในทุกๆอริยาบถ ไม่เคยหายไปไหน

ไปหาหมอเค้าก็ให้ยาเเก้ปวดมาเฉยๆครับ ตอนนี้อยากเข้าเครื่องCt scanมากๆ เเต่หมอบอกอาการมันยังไม่บ่งชี้ กินยาไปเเล้วไม่ก็ไม่หายครับ สรุปเเล้วมีสิทธ์เป็นโรคอะไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่