เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ช่วยแนะนำ Magazine เจ้าที่ทำเรื่องเกี่ยวกับนักเขียนการ์ตูน หน่อยครับ

อยากอ่านก็เก่ามาก บางเล่มนี้หาซื้อไม่เจอจริงๆ หาอ่านเจอ แค่  2 เจ้าเอง
ยังรู้สึกไม่พอใจ เลย อยากหาอ่านเพิ่มเติม อีก

อยากอ่านเรื่องแนวนี้ บทสัมภาษณ์ บก. นักเขียนการ์ตูน ผู้ช่วยนักเขียนการ์ตูน หรือ เป็นแนวๆ เบื้องหลังการทำการ์ตูน

อารมณ์ประมาณ นิตยสาร CGWORLD หรือ เว็บไซต์ Kanzenshuu ข้อหัวเรื่อง เช่น อนิเมะตอนหนึ่งใช้งบเท่าไหรทำ คีย์อนิเมเตอร์ทำตำแห่งอะไร
มีหน้าที่ไหนสำคัญบ้าง ทำไมสตูดิโอล้มละลาย เอาชนะคู่แข็งยังไง ใช้เวลาทำนานเท่าไหร่ ใช้ซอฟต์แวร์ชื่ออะไรทำ ขั้นตอนวาด storyboard
ข้อตกลงสัญญา ของเล่นขายได้เท่าไหร เกมสร้างจากอนิเมะคุ้มทุนไหม เรื่องราวชีวิตก่อนจะมาเป็นนักเขียนการ์ตูนและหลังเป็น
เกร็ดความรู้เรื่องเล็กน้อย

เป็น เว็บไซต์ หรือ Twitter ก็ดีเลยครับ เป็นอะไรก็ได้ ใครพอมีแหล่งข่าวช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอขอบคุณล้วงหน้าน่ะครับ

ปล. เป็นการ์ตูนช่วง ยุคปี 2000s ก็ได้น่ะ เพราะ ผมก็อยากรู้ อยากอ่าน ช่วงปี 2000s มากที่สุดแล้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่