สอบถามเรื่องขึ้นสด9หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
กรณีพ่อแม่เลิกกันแต่พ่อเสียชีวิตแล้วพ่อเป็นคนเลี้ยงมาอยู่กับพ่อไม่ได้ติดต่อกับแม่เลยจะขึ้นสด9ไปขึ้นตาะทะเบียนบ้านที่ตัวเองอยู่ได้ไหมครับทะเบียนบ้านที่มีชื่ออยู่คือทะเบียนบ้านเดียวกับพ่อหลังพ่อเสียชีวิตผู้ปกครองก็คือป้าแล้วป้าก็พึ่งเสียชีวิตไปผู้ปกครองตอนนี้ก็คือพี่ชายทะเบียนบ้านเดียวกันพาพี่ชายไปเป็นผู้ปกครองแล้วขึ้นตามทะเบียนบ้านที่มีชื่ออยู่ได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่