เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ใช้งานเน็ตมือถือไม่ได้ น่าจะเป็นเพราะอะไรและแก้ไขอย่างไรดีครับ

กระทู้คำถาม
ก่อนหน้านี้ใช้ซิมเติมเงินที่มีเน็ตให้ใช้เดือนละ 70GB นาน 12 เดือนของทรู ใช้งานกับเครื่องมือถือ Xiaomi Redmi Note 7 ซึ่งก็สามารถใช้งานเน็ตมือถือได้ตามปกติดีและครบ 12 เดือน สั่งซื้อซิมมาเป็นให้ใช้เน็ตเดือน 60GB นาน 12 เดือนและมีโทรฟรีทุกค่ายครั้งละ 15 นาที นำซิมไปเปิดที่ทรูช็อปเรียบร้อย กลับมาบ้านก็นำซิมใส่เครื่องก็มี sms แจ้งโปรต่างๆ ที่เป็นไปตามที่ซื้อมาครับ สัญลักษณ์สัญญาณขึ้นปกติ โทรออก หรือรับสายได้ปกติ ตรงรูป 4G เห็นมีเป็นลูกศรขึ้นลงน่าจะเป็นสัญลักษณ์ การรับส่งข้อมูล ก็แสดงให้เห็น แต่พอลองใช้งานเปิดบราวเซอร์เข้าเว็บไซต์ก็เข้าไม่ได้  เลยลองเปลี่ยนซิมเดิมของทรูเหมือนกันที่ใกล้หมดอายุแต่ยังมีเน็ตให้เล่นได้ กลับใช้งานได้ปกติ แบบนี้เป็นที่อะไรและแก้ไขอย่างไรดีครับ จะบอกเครื่องเสียทำไมซิมเดิมทรูเหมือนกันใช้ได้ แต่ซิมทรูที่เปิดใหม่กับใช้ไม่ได้ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่