ความสัมพันธ์แบบนี้เรียกเฟรนโซนรึป่าวคะ? มาตอบกันโหน่ยยย!!

สวัสดีงับ^^ อยากสอบถามทุกคนว่าความสัมพันธ์นี้เขาเรียกว่าอะไรคะ555 เรามีเพื่อนชายคนสนิท1คนรู้จักกันมา7ปีแล้วค่ะ อยู่ห้องเดียวกันมาช่วงม.ต้น  ม.ปลายก็เรียนโรงเรียนข้างกัน ตอนนี้เราอยู่มหาลัย เขาเรียน ปวส เรา2คนสนิทกันมากค่ะ เขาจะมารับไปส่งเราเรียนทุกเช้าตลอดระยะเวลา3ปี(ช่วง.ปลาย) จนหลายๆคนคิดว่าเราคบกัน เเต่เราก็ดูออกนะคะว่าเขาก็คงมีใจให้เราช่วงนั้นต่างคนต่างมีแฟน มันเลิกกับแฟน เราก็มีแฟน เราเลิกมันก็มี วนลูบอยู่แบบนี้ จนวันนึงโสดตรงกัน เราเลยแกล้งถามว่าชอบกูป่ะเนี้ย มันก็บอกชอบ555 เเต่เราไม่ได้ชอบมันเลยว่า เป็นเพื่อนกันเหอะ อะไรแบบนี้ ตอนนั้นก็ไปรับไปส่งปกตินะคะเพราะเรียนใกล้กัน จนเราเรียนจบ ห่างกันช่วงนึงตอนเข้ามหาลัย จนตอนนี้นางมีแฟนแล้วค้าาาา^^ เราเรียนขอนแก่น นานไปจะกลับบ้านที รอบนี้เราเลยมาเจอกันค่ะถามสารทุกข์สุกดิบกัน ยังคงเป็นฟิลลิ่งเพื่อนคนโปรดเสมอเลยค่ะ เราคุยกับเค้าไม่หยุดตั้งเเต่6โมงเย็นจน4ทุ่ค่อยแยกย้าย เเต่ความคิดนึงก็แล่นเข้ามาในหัวค่ะว่าตอนนี้เราตกหลุมรักอย่างบอกไม่ถูก555 อาจจะเป็นเพราะ7ปีที่รู้จักและสนิทกันเรารู้ทุกอย่างมั่งคะ  เป็นความสบายใจมากตลอดจนวันนี้เขามีแฟนเราปวดใจ ทั้งที่ตัวเองไม่ชอบเขาทีเเรกแท้ๆ555 รู้สึกพอตเรื่องคล้ายภาพยนตร์เฟรนโซนมั้ยคะ เราจะจัดการสมองกับหัวใจเจ้ากรรมยังไงดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่