เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

วิศวะสุรนารี กับ พยาบาลบรม และครูคณิตมัธยม

[code]ตอนนี้เราติดวิศวะ ม.สุรนารีค่ะ และเมื่อไม่นานมานี้โรงเรียนได้mouกับพยาบาลบรมค่ะ แล้วเรามีโอกาสไปดูopen houseของพยาบาลบรม บวกกับคำแนะนำจากคุณครูเราเลยมีความลังเลที่จะเลือกระหว่าง2อย่างนี้ค่ะ คือครูคนนึงก็เชียร์เราวิศวะ อีกคนนึงก็เชียร์เราไปพยาบาล ส่วนตัวเราเป็นคนที่เรียนได้ทุกวิชาเลยค่ะ เกรดเฉลียเรา3.98-4.00 วิศวะเราอยากเรียนวิศวะคอม ส่วนตัวมีความชอบเกี่ยวกับคอมอยู่แล้ว และเป็นตัวแทนไปแข่งบ่อยๆ อีกอย่างคือเงินเดือนวิศวะค่ะ ส่วนพยาบาลเราอยากให้มีงานที่มั่นคงมากกว่าค่ะ คือทำได้แต่ว่าเปอร์เซ็นที่เราอยากทำพยาบาลอยู่ที่70%ค่ะ อยากถามทุกคนว่าวิศวะมทสนี่อยู่อันดับที่ดีรึเปล่าคะถ้าการเลือกพนักงานของบริษัทใหญ่ๆเบอร์ต้นๆของไทยสมัยนี้ และวิศวะคอมมีโอกาสไปทำงานต่างประเทศเยอะมั้ยแล้วก็พยาบาลสมัยนี้ไปเป็นพยาบาลทีต่างประเทศจะได้รึเปล่า(ภาษาอังกฤษอยู่ในระดับที่ดีสื่อสารได้ค่ะ) 
ส่วนตัวเพราะเงินเดือนเป็นหลักเลยค่ะ และอีกคณะที่เราสนใจคือศึกษาศาสตร์ เอกคณิตศาสตร์ ระดับมัธยมค่ะ ม.ขอนแก่นค่ะ ส่วนตัวเราเป็นคนชอบสอนมาก วิชาโปรดคือวิชาคณิตศาสตร์ เด็กแถวบ้านชอบมาให้สอนประจำ และเราก็เรียนวิชาคณิตศาสตรืได้ดีในระดับนึงค่ะ คือชอบกว่าทุกวิชาที่เรียนมา แต่ว่าข้อที่ทำให้เราลังเลคือในอนาคตครูจะล้น จะต้องสอบรรจุแข่งกับคนเป็นหมื่น และเงินเดือนเริ่มต้นน้อย และเราก็ยังกังวลว่าเราจะรับมือกับเด็กทุกประเภทไหวมั้ย
[/code]

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่