เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ช่วยด้วยค่ะ แมวตัวเก่าเข้ากับตัวใหม่ไม่ได้

รบกวนสอบถามทุกท่านหน่อยนะคะ ที่บ้านมีแมวเพศผู้ทำหมันทุกตัวอยู่แล้ว3ตัว รับตัวใหม่มาเลี้ยงเป็นเพศเมียตอนนี้ผ่านมาแล้ว 2เดือน พี่ๆเจ้าถิ่นสองตัว เล่นกับน้องได้แล้ว แต่พี่อีกตัวหนึ่งเห็นน้องไม่ได้เลย ต้องวิ่งไปขู่ กัดตลอด(ทั้งๆที่ตัวนี้เป็นแมวที่เรียบร้อยมาก) เข้ากันไม่ได้สักที จนปัญญาหมดหนทางแล้ว ใครพอจะมีวิธีแนะนำบ้างไหมคะอยากให้เค้าเข้ากันได้ตอนนี้เครียดมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่