เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เอ้า ! ตำรวจ ช่วยออกมาขอโทษม๊อบหน่อยเร้ว จะได้สบายใจ แยกย้ายกันกลับไปทำมาหากินซะที

กระทู้สนทนา
https://pantip.com/topic/41742343

ไม่จบครับ ไม่จบ
ม๊อบทะลุฟ้า ยื่นข้อเรียกร้องให้ตำรวจ ต้องออกมารับผิดชอบต่อการปฏิบัติหน้าที่ของตำรวจ ในการรักษากฏหมาย
ตายละวา
คงมีแต่ไทยแลนด์เท่านั้น ที่ผู้ละเมิดกฏหมายมมันใหญ่โตคับบ้านคับเมือง
ออกมาเรื่องร้องให้ผู้รักษากฏหมาย ต้องออกมาขอโทษ ต่อผู้ที่ละเมิดกฏหมาย
จะบ้าตาย ไทยแลนด์
ตำรวจต้องออกมาขอโทษพวกชั้นนะ ไม่งั้น ไม่ยอม
พวกตูเอาไม้หน้าสามประเคนใส่ตำรวจ แต่ตำรวจต้องขอโทษพวกตูนะ
เวร หนอ เวร

ไม่มีกาละเทศะ จะฝ่าพื้นที่หวงห้าม หาเรื่องออกมาตีกับตำรวจ ละเมิดกฏหมาย
เขาประชุมระดับโลก
เออ แทนที่จะเรียกร้องอะไรให้โลกมันดีขึ้น ลดโลกร้อน ลดอาวุธนิวเคลียร์ ฯลฯ
กลับออกมาเรียกร้องอะไรง่อยๆ ระดับบ้านๆ
ยุบสภาไทยแลนด์ ประยุทธออกไป....โถ
ทำลายบรรยากาสการประชุม สร้างความเสื่อมเสียให้แก่ประเทศชาติ
แล้วยัง "มีหน้า" มาขอร้องให้ตำรวจ ออกมาขอโทษอีก !

คุณตำรวจครับ ผมขอร้อง
คำขอโทษมันคงมีความหมายมากสำหรับคนพวกนี้
ก็ช่วยออกมาขอโทษพวกมันให้จบๆไปเถอะครับ
จะได้หายรำคาญกันซะที
จะได้เอาเวลาที่เหลือแยกย้ายกันกลับไปทำมาหากิน ใช้ชีวิตกันตามปกติเสียที
จะได้ไม่ต้องมาเสียเวลากับไอ้พวกนี้
ให้พวกเขาได้รู้สึกถึงชัยชนะ ไปไชโย โห่ร้อง กันว่า ชนะแล้ว พวกเรา ชนะแล้ว ตำรวจยอมออกมาขอโทษแล้ว
แค่นี้ก็ฟินตายแล้วครับ

ไม่รู้จะงอยไปได้ถึงไหน
จะทำอะไรให้สูงส่งทะลุฟ้า แต่ดันทำด้วยวิธีตำเตี้ยเรี่ยดิน
ไอ้พวกเบื้องหลัง ก็รู้
เอาเด็กมือไม่ถึงมาทำงาน มันก็ได้แค่นี้แหละ

ถ้ามันมีถ้วยในการทำอะไรง่อยๆ แล้วได้แชมป์โลกนี่ ผมยกถ้วยนี้ให้พี่ไผ่เลยครับ

จะยกให้หลายๆถ้วยเลย 5 5 5 5
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่