เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

จะทาสีตึกเก่าที่บ้าน อยากทราบว่า จะต้องใช้สีอะไรบ้าง และต้องทากี่ครั้ง เพราะสีมีหลายแบบเหลือเกิน

1.อยากทราบว่าจะไปสั่งซื้อยังไงบ้าง
2. ผมเข้าใจว่า ถ้า ทาสี แบบนี้พอหรือเปล่า
       2.1 สีทารองพื้น ปูนเก่า 1 รอบ
       2.2 ทาสีภายนอก สีจริง  อีก 2 รอบ 
หรือว่าต้องมีอะไรเพิ่มอีกหรือเปล่า ครับ
จะได้เป็นแนวทาง ในการคุยกับช่าง และ ถามราคาสี    
เพราะดูสี มีหลายยี่ห้อ และมีหลายแบบมาก  เลยอยากทราบว่าเราจะเลือกยังไง  ผมเห็นในคลิป เขาก็คุยหลายแบบเหลือเกิน ผมไม่ได้อยู่ในวงการ บางทีก็ไม่เข้าใจ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่