เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ขอคำแนะนำครับ สนใจ notebook 2in1 (มีปากกา) มีความทนทาน ทำงานใช้ได้ ในงบ 30k มีทอน ตอนนี้ควรสนใจรุ่นไหนยี่ห้อใดดีครับ?

ขอคำแนะนำครับ สนใจ notebook 2in1 (มีปากกา) มีความทนทาน ทำงานใช้ได้ ในงบ 30k มีทอน ตอนนี้ควรสนใจรุ่นไหนยี่ห้อใดดีครับ?
ไม่ได้ซื้อ notebook มานานร่วม 10 กว่าปี มาตอนนี้เลือกไม่ถูก รู้สึกงง ๆ 
สเปคในใจคืออยากได้ notebook 2in1 (มีปากกา) มีความทนทาน สามารถใช้งานได้หลายปี ไม่มีปัญหาจุกจิก
ที่อยากได้แบบมีปากกาเพราะบางครั้งทำงานด้านการออกแบบ และการ Sketch ในคอมบ้างเป็นครั้งคราว
อยากได้แบบทนทาน ไม่จุกจิกมาก เพราะเอามาใช้ทำงานทุกวัน สเปคในใจแทบไม่มี หลัก ๆขอเป็น i5 อย่างต่ำ RAM8 512SSD 
..............................................................
โดยวางงบไว้ที่ 3 หมื่นบาทแบบมีทอนจะดีมากครับ
หากสามารถระบุรุ่น ยี่ห้อ และราคาโดยคร่าวได้จะขอบพระคุณมากครับ
.............................................................
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำล่วงหน้าครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่