ถามเกี่ยวกับกฎหมาย

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวานก่อน มนุษย์​ป้าข้างบ้านทำเย็บผ้าตอกผ้าเสียงดังหลัง5ทุ่ม(ปกติทำแบบนี้ตลอดแต่ครั้งนี้ทำนานมาก)​ แม่ผมได้ไปแจ้งความที่สน. จนท.ก็ได้มาว่ากล่าวตักเตือนข้างบ้านให้ แต่ประเด็น‼️ มีอยู่ว่า ขณะที่จนท.ได้เจรจา อยู่ มนุษย์​ป้าได้พูดกับจนท.ว่า บ้านผมชอบไปหาเรื่องเค้า ถ้าเค้าเป็นอะไรขึ้นมา เกิดอะไรขึ้นกับเค้า ให้โทษบ้านผมได้เลย

ผมกับข้างบ้านเคยมีปัญหา​กันมาก่อน (ไม่ถูกกัน)​

คถ.1 ผมสามารถแจ้งหมิ่นประมาทได้ไหมครับ(มีภาพจากกล้องวงจรปิด)

คถ.2 ผมสามารถแจ้ง เขตมาตรวจสอบเรื่องมลภาวะทางเสียง ได้มั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่